Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรือง rip อีกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรือง rip อีกครั้ง

2 ไฟล์ นี้ เสียง ต่างกันไหม ครับ หลัง จาก เรา rib/convert

Last edited by rat33; 18 Dec 2008, 14:05:11.

ตอนผมฟังมันก็ไม่แตกต่าง แต่ดูใน propoties แล้วเกิด สงสัยอะครับ
    ตรงค่าbitrate

Comment

lossless = ไม่สูญเสียรายละเอียด = เสียงต้องไม่ต่าง

ถ้าต่างแสดงว่า Rip มาไม่ดี

Lossless Rip to Lossless ไม่มีอะไรดีขึ้นนอกจากจะแย่ลง

ถ้าจะเก็บไว้ในเครื่อง ควรจะ Rip ด้วยตนเองจาก CD ไปเป็น Lossless

ไฟล์ Flac จะต่างกับ Wave แค่ตรงที่มีการบีบอัดเพื่อให้มีขนาดเล็กลง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X