Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB X-FI extreme audio เทียบกับ Music SX Ext.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB X-FI extreme audio เทียบกับ Music SX Ext.

ผมกำลังตัดสินใจซื้อระหว่าง SB X-FI extreme audio กับ Music SX Ext. คุณภาพเสียงของสองตัวนี้แตกต่างกันไหม มีจุดเด่นต่างกันยังไงบ้างครับ

X-Fi Xtreme Audio -> Onboard Quality บนแผ่น PCI
    SB Digital Music SX -> Ext. Sound Card ในตำนาน (Output 2.0/2.1 เท่านั้น)

Comment

-*- ขนาดเทียบ onboard เลยหรอครับ

มันน่าจะมีอะไรดีกว่านะ ราคาก็ไม่ใ่ช่ขี้ๆ

Comment

X-Fi Xtreme Audio -> Onboard Quality บนแผ่น PCI
        5555 ว่าซะเสียหายเลยท่าน

อย่างน้อยๆมันก็ใช้ cs4382 เหมือน zs กับ x-music เชียวนะ

แต่ ไม่รุ้เป็นไร เสียงบัดซบ เอาดีไม่ไ่ด้เลย -*-

Comment

ฟังเพลง 2.1 ใช่ไหมครับ

music sx โลด

x-fi audio อย่าได้มอง

Comment

- -*

Comment

ฟังเพลง 2.1 ใช่ไหมครับ

music sx โลด

x-fi audio อย่าได้มอง

Comment

ที่จริงก็เอนเอียงไปทาง Music SX Ext. อยู่ก่อนแล้ว แต่หาซื้อในราคาที่เหมาะสมยาก เว็บในเครือ Final4u เคยเอามาขายราคาประมาณ 3500 บาท แต่ตอนนี้ไม่มีของแล้ว (ถ้ามีคงสอยไปนานแล้ว) เผอิญไปเห็นมีประกาศขาย SB X-FI extreme audio (มือหนึ่ง) ราคา 2500 บาท ก็เลยลังเล ถ้าใครมีแหล่งขายจะเป็นมือหนึ่ง หรือมือสอง ก็ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ผมก็ตามหา Digital Music SX จนเหนื่อยแล้วครับ

ของใหม่มือหนึ่งไม่มีให้หยิบฉวยแล้ว...มือสองก็ไม่มีใครปล่อยซักที

Comment

Music SX ตำนาน อันน่าคบ อิอิ

Comment

ตำนาน จิงอะ เพิ่งซื้อ มา ไม่นานนี้เอง 3600 บาท ที่ Hardware house พันพิป ชั้น 3

ลองไปดูสิครับ หรืออยู่ ตจว กันหว่า เสียงดีจริง ฟังแล้ว ต้องเปลี่ยน ลำโพง หาคู่ให้มันใหม่

ได้ mx5021 มาอีก คุ้ม จริงๆให้ดิ้นตาย ฟังแล้วน้ำตาไหล 55+ สอยมาเลย คำตอบสุดท้ายครับ

******ขอถามด้วยครับ ZS กับ Music SX ต่างกัน ยังไง ขนาดไหนครับฟังเพลงอย่างเดียว 2.1 อะครับ ******

Comment

ผมว่ายังมีอยู่นะครับ เพราะผมเพิ่งซื้อมาจากงานคอมมาร์ท ครั้งล่าสุดเอง
                        ปล.ฟังกับ BA635 อยู่ เสียงดีจริง ต่างจาก onboard ของ notebook acer มากเลยครับ

Comment

ตำนาน จิงอะ เพิ่งซื้อ มา ไม่นานนี้เอง 3600 บาท ที่ Hardware house พันพิป ชั้น 3

ลองไปดูสิครับ หรืออยู่ ตจว กันหว่า เสียงดีจริง ฟังแล้ว ต้องเปลี่ยน ลำโพง หาคู่ให้มันใหม่

ได้ mx5021 มาอีก คุ้ม จริงๆให้ดิ้นตาย ฟังแล้วน้ำตาไหล 55+ สอยมาเลย คำตอบสุดท้ายครับ

************ขอถามด้วยครับ ZS กับ Music SX ต่างกัน ยังไง ขนาดไหนครับฟังเพลงอย่างเดียว 2.1 อะครับ ************

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            5555 ว่าซะเสียหายเลยท่าน

อย่างน้อยๆมันก็ใช้ cs4382 เหมือน zs กับ x-music เชียวนะ

แต่ ไม่รุ้เป็นไร เสียงบัดซบ เอาดีไม่ไ่ด้เลย -*-
                            อย่างว่าหละครับ กว่าจะออกมาเป็นเสียงให้เราได้ยิน ผ่านส่วนประกอบมากมาย
                            D/A Converter เป็นแค่ส่วนหนึ่งในการเดินทางของสัญญาณเท่านั้นเอง
                            แถมเล่นตัดนู่นนี่ซะแทบไม่เหลือเลย ก็ไม่น่าแปลกว่าต่อให้ใช้ตัวเดียวกับ XMusic หรือ 2ZS เสียงที่ได้จะไม่เหมือนกัน (:

Comment

ตอนนี้ไปเจออีกตัว คือ X-FI Elite Pro SB0550 เป็นของมือสอง มีเฉพาะตัวการ์ดไม่มีอุปกรณ์อื่น ๆ ให้เลย(Break Out Box, Remote, Software, Cables, and Documentation are not included) ราคา 4600 บาท แพงไปหรือเปล่า และเสียงเป็นยังไง เอามาใช้กับ A-600II ถือว่าเสียของหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X