Announcement

Collapse
No announcement yet.

Int.Amp.หลอด มีเสียงเป๊าะแป๊ะดังคล้ายไม้ฟืนแตก ลำโพงซ้าย หลอดใกล้ไปแล้วหรือป่าว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Int.Amp.หลอด มีเสียงเป๊าะแป๊ะดังคล้ายไม้ฟืนแตก ลำโพงซ้าย หลอดใกล้ไปแล้วหรือป่าว?

Int.Amp.หลอด มีเสียงเป๊าะแป๊ะดังคล้ายไม้ฟืนแตก ลำโพงซ้าย หลอดใกล้ไปแล้วหรือป่าว ?

ฟังนานๆ ถึงจะมีอาการ แต่ไม่บ่อยมากครับ ใช้มาประมาณปีเดียวเอง หลอด EL84

รบกวนชี้เป้าแหล่งซื้อด้วยก็ดีครับ สงสัยต้องซื้อเตรียมไว้แล้วล่ะครับ ไม่มีหลอดสำรองด้วย...

เสียแล้วล่ะครับ ต้องเปลี่ยนยกชุดเลย ตั้งแต่ลำโพงยันสาบไฟครับ

Comment

ลองสลับหลอดครับ

Comment

ขั้วหลอด หลวม เปล่า ขยับหลอดให้แน่นดูชิครับ อาจหาย เคยเป็น

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
          เสียแล้วล่ะครับ ต้องเปลี่ยนยกชุดเลย ตั้งแต่ลำโพงยันสาบไฟครับ
          คุณพงศ์อำกันเล่นป่าว 5 5 5

Originally posted by noom-noom View Post
          ลองสลับหลอดครับ
          Originally posted by prapan2010 View Post
          ขั้วหลอด หลวม เปล่า ขยับหลอดให้แน่นดูชิครับ อาจหาย เคยเป็น
          ขอบคุณครับ เดี๋ยวทำตามดูทั้ง 2 แบบเลยครับ

Comment

แต๊ป

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              แต๊ป
              เสียงประมาณนี้แหละท่านเรือ มีเรื่องให้เสียทรัพย์อีกแล้ว สงสัยต้องอุ้มไปวัด เจิมเครื่องซักทีมั้ง... เฮ้ออออ

Comment

ไม่อยากจะเดา ใช่ยี่ห้อ ไอ รึเปล่า อาถรรพ์จริงๆ
                แต่ของผมซื ฟ้าร้องทีเดียว ประมาณว่าเสียงดัง จนตกใจสะดุ้ง ตามมาด้วย ความมืด และ เงียบสนิท
                ทั้ง PC ดับ PSU ไปแล้ว ยังไม่รู้ว่าทั้งชุดมีอะไรเดี้ยงบ้าง หมดประกันแล้ว ยกชุด
                ยังไม่จบ DAC USB ที่ต่อไว้ ยี่ห้อที่ลงท้ายด้วย HD ขี้นไฟสีแดง จากเดิมสีฟ้า
                ไม่รู้ว่า จะได้ไปซ่อมที่ แคนนาดา รึเปล่า กำลังตืดต่อ ผู้นำเข้า รายใหม่ ว่าจะช่วยอะไรได้บ้าง

Comment

ความสุขอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมภาระอันใหญ่ยิ่ง

แอมป์ตัวเดิมอีกล่ะเหรอทั่น

Comment

Originally posted by Colonnello View Post
                    ไม่อยากจะเดา ใช่ยี่ห้อ ไอ รึเปล่า อาถรรพ์จริงๆ
                    แต่ของผมซื ฟ้าร้องทีเดียว ประมาณว่าเสียงดัง จนตกใจสะดุ้ง ตามมาด้วย ความมืด และ เงียบสนิท
                    ทั้ง PC ดับ PSU ไปแล้ว ยังไม่รู้ว่าทั้งชุดมีอะไรเดี้ยงบ้าง หมดประกันแล้ว ยกชุด
                    ยังไม่จบ DAC USB ที่ต่อไว้ ยี่ห้อที่ลงท้ายด้วย HD ขี้นไฟสีแดง จากเดิมสีฟ้า
                    ไม่รู้ว่า จะได้ไปซ่อมที่ แคนนาดา รึเปล่า กำลังตืดต่อ ผู้นำเข้า รายใหม่ ว่าจะช่วยอะไรได้บ้าง
                    ifi Audio แหละ เคยอ่านเจอด้านลบเหมือนกัน แคลมยากโค๘๘

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    ความสุขอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมภาระอันใหญ่ยิ่ง

แอมป์ตัวเดิมอีกล่ะเหรอทั่น
                    ใช่แหละครับ แอมป์ตัวนี้ออกแนวคุณหนู เราต้องเอาใจใส่ ออกจะดื้อๆ อารม์ร้อนสุดๆ เวลาฟังนานๆ ต้องปรนิบัติพัดวี นางถึงจะยอมตามใจเรา

แต่เวลาหวานก็หวานหยดเลยแหละ ก็รักแล้วนี่ ทำงัยได้ ทำใจยอมรับในความเป็นเธอ... รักสุดๆ
                    Last edited by lekkiki; 22 Sep 2017, 16:35:25.

Comment

Retro ทำพิษอีกแล้วเหรอครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post

Retro ทำพิษอีกแล้วเหรอครับ
                        มันก็ไม่ถึงขั้นรุนแรงเหมือน 2 ตัวเก่าหรอกครับ แบบว่า อันนั้นมันฟังไม่ได้เลย เงียบไปดื้อๆ

ตัวนี้มันแค่มีเสียงกรุบกริบนิดนึง เดียวลองค่อยๆ หาสาเหตุดูอีกทีครับ...

Comment

ถอดหลอดออกหมด แล้วย้ายสลับข้าง หายวุ้ย เปิดฟังจะเข้า ชม. ที่ 3 แล้ว ยังไม่มีเสียงปริศนาเลย...

เดี๋ยวลองดูกันไปยาาาาาวๆ

ลากมาถึงเกือบ 5 ชม. แล้ว น่าจะหมดกังวลแล้วครับ... ขอบคุณทุกท่านมากครับ โดยเฉพาะ ท่าน noom-noom กับ ท่าน prapan2010

THANK YOU ครับ
                          Last edited by lekkiki; 22 Sep 2017, 23:24:27.

Comment

เก็บเป็นเกร็ดความรู้เล็กๆ น้อยๆ ครับ สำหรับสมาคมนิยมหลอด...

Comment

เมื่อวานซืนหัวสาย Lan นอกบ้านมีปัญหา เพราะน้ำซึมมาจากหลังคา ผมก็ขัดๆกับแปรงทองเหลืองนี่ล่ะ

Comment

Working...
                              X