Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยว sound external หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยว sound external หน่อยครับ

คือว่าผมอยากได้ sound external ไว้ใช้ซักตัว กะว่าจะเอา creative sound blaster live 24 bit 5.1 external ตอนนี้ใช้ sb 0220 อยู่ครับ เอามาใช้ฟังเพลง 100% ต่อกับ X3 2.1
    ไม่ใช้ว่าเสียงเป็นงั้ยบ้าง ช่วยเเนะนำหน่อยครับ พอดีจะเอา sb0220 ไปเสียบอีกเครื่องหน่อย พอดีเจ้าตัวนี้มันอยู่ในงบน่ะครับ 2000+นิดหน่อย

เอามาใช้ฟังเพลง 100%
    อย่าเอา live 24bit เลยครับ ห่วยบรม

เอา usb dac ดีกว่า

Comment

มีงบเเค่ 2500 ครับ เอา usb dac จะพอไหวหรือป่าวครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ เเล้วถ้า เป็น x-fi 5.1 external ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ
      อยากได้ sound external อ่ะครับ

Comment

usb dac ไหวอยู่แล้วคับ
        ถ้าไม่ใช้ถึง 5.1 ผมว่า dac ก็พอครับ
        ดูในห้อง hi-fi ดูครับ
        2702 พันต้นๆก็ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          อย่าเอา live 24bit เลยครับ ห่วยบรม
          x2 ขนาดสัญญาณ spdif ยังห่วยกว่าเลย

เลือกตัวอื่นดีกว่าครับ

Comment

Working...
          X