Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านเทพ กับ ลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านเทพ กับ ลำโพง

เวลาเสียบลำโพงไว้ถ้าเราไม่เปิดเพลงหรืออะไร มักจะมีเสียงรบกวนครับ ต้องเปิดเพลงกลบหรือเปิดหนังเสียงเหล่านี้ก็จะหายไปลองตัวใหนๆก็มีเสียงรบกวนหมด เสียงมันจะสื่อๆยาวๆตลอดเวลาเลยครับลงไดเวอร์ใหม่ก็ยังมีอยู่ไม่ราบว่าเกิดจากอะไรครับ แและมีวิธีแก้ป่าว

น่าจะเป็นที่ amp ไม่ก็ soundcard
    แต่ถ้าเป็นลำโพงคอมก็ต้องเดาว่า amp แน่นอน
    เพราะลำโพงคอมแอมเสียงจะไม่เงียบสงัด
    ไม่น่าจะช่วยอะไรได้มากอ่ะคับ

ลองต่อ ground ให้ลำโพงดูครับ ตรงภาคขยาย
    Last edited by vrthestar; 10 Jan 2009, 13:00:57.

Comment

Working...
    X