Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับคู่ลำโพงให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จับคู่ลำโพงให้หน่อยครับ

พอดีมี Marantz PM-4001 อยู่ครับ

ช่วยจับคู่ก่ะลำโพงให้หน่อย ไม่รู้จะใช้อะไรดี

ส่วนมากฟังเพลงไม่เน้นเบสครับ แต่มีบ้างก็ดี

คำถามมันกว้างไปนะครับ ข่วยบอกงบประมาณ และขนาดห้องด้วยครับ ฟังเ พลงแ นวไ หนครับ เผื่อผู้รู้ท่านอื่นจะมาตอบ ส่วนผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ แต่จะพยายามครับ

Comment

ขอโทดทีครับ ลืมๆงบ

งบ 8000 สูงสุดครับ
      ห้องเล็กๆครับไม่ใหญ่มาก 3x2 ได้หล่ะครับ
      เรื่องแนวเพลงก็ประมาณ Rock , Pop , Classic ครับ

Comment

ฟังร๊อค ไม่เน้นเบส แปลกดีครับ จับไม่ยากมั้งครับ Marantz

MORDAUNT SHORT ก็โอเคนะ เคยฟังกะแอมป์ magnet สดไปนิด ถ้าจับกะ Marantz น่าจะฮเค ไม่แพงด้วย

เคยไปฟังลำโพง MISSION มาก็โอเคนะครับ เบสพอมี นุ่มๆดี

Comment

ขอเ พิ่มเ ติมครับ Wharfedale, PCB, Tannoy ลองไปฟังเองก่อนดีกว่าครับ ว่าชอบเสียงลำโพงแนวไหน ด้วยงบที่จำกัด หาลำโพงมือสองก็จะเป็นอีกทางเลือกที่ดีครับ

Comment

ผมใช้อยู่คับ polkaudio monitor 40
            ราคา 6900 เสียงเยี่ยมคุ้มราคามากครับ วันนี้ไปลองฟังเทียบกับ mezzo2 มา ***งกันไม่เยอะคับ แต่ราคา***งกันเท่าตัว

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
              ผมใช้อยู่คับ polkaudio monitor 40
              ราคา 6900 เสียงเยี่ยมคุ้มราคามากครับ วันนี้ไปลองฟังเทียบกับ mezzo2 มา ************************งกันไม่เยอะคับ แต่ราคา************************งกันเท่าตัว
              กะลังจะปล่อย 902i ไปถอย Mezzo-2 อยู่พอดีคิดหนักเลยผม
              Last edited by JO; 12 Jan 2009, 09:02:17. Reason: พิมพ์ตก

Comment

ลองฟังดูก่อนคับเฮีย

Comment

ตอนนี้เห็นมีคนขาย Mezzo 1 7800 ครับ ลองไปหาดูในเวปคุณหนุ่ม น่าสนใจทีเดียว เสียงเป็นยังไงนั้นผมไม่รู้ครับ ไม่เคยลอง แต่ลำโพงสวยดี

Comment

เคยไปลอง Mezzo 2 มา
                    ส่วนตัวรู้ยังรู้สึกว่ามันพุ่งไปหน่อย
                    IQ3 จะค่อนข้างเรื่อยๆ ซึ่งชอบมากกว่าครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                      ฟังร๊อค ไม่เน้นเบส แปลกดีครับ จับไม่ยากมั้งครับ Marantz

MORDAUNT SHORT ก็โอเคนะ เคยฟังกะแอมป์ magnet สดไปนิด ถ้าจับกะ Marantz น่าจะฮเค ไม่แพงด้วย

เคยไปฟังลำโพง MISSION มาก็โอเคนะครับ เบสพอมี นุ่มๆดี
                      ไม่ชอบเบสหนักๆหน่ะครับ คงเพราะเมื่อก่อนเจอลำโพงเบสบวม เลยพาลไม่ชอบเลย

Comment

Working...
                      X