Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar รบกวนหน่อย(อีกแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• foobar รบกวนหน่อย(อีกแล้ว)

คือเวลาฟังเพลงแล้วรู้สึกได้เลยว่า เสียงร้องมันแห้งๆๆแบบว่าม่มีน้ำมีนวล
    เพลงที่ใช้ฟังคือเพลงที่ได้ยินอยู่ทุกวัน ของเติ้งลี่จินกับอีกหลายคนที่เป็นนักร้อง ญ
    พอมาลองฟังแล้วตั้งใจฟังก็รู้สึกได้เลย ว่ามันแห้งๆๆผมอยากจะรบกวนถามว่า
    foobar มันปรับยังงัยครับให้น้ำหนักเสียงมันดีขึ้น หรือมีเทคนิคยังงัยทำทำให้น้ำหนักเสียงมันดีขึ้น
    ส่วนตัวของสาย โคแอคนี่มีผลเยอะไหม

coax นี่เกี่ยวเยอะอยู่ครับ
    ลอง asio4all ยังครับ
    ถ้ายัง ลอง search คำว่า bit perfect ในกระทู้ดูแล้วทำตามครับ
    ผมเพิ่งสำเร็จไปไม่นานนี้ เสียงดีขึ้นเหมือนเปลี่ยนสายใหม่เลยครับ แต่ปรับแค่ software

Comment

ผมว่า foobar ยิ่งปรับ เสียงยิ่งแห้งนะ
      หรือหูของผมมันหาเรื่องก็ไม่รู้
      ไม่รู้ว่า source (CD มันฝรั่งแผ่นกลม) มิกซ์ไม่ดีด้วยรึเปล่า
      Last edited by Pat_CSSU; 12 Jan 2009, 16:44:39.

Comment

dsp vlevel ช่วยได้บ้าง

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
          coax นี่เกี่ยวเยอะอยู่ครับ
          ลอง asio4all ยังครับ
          ถ้ายัง ลอง search คำว่า bit perfect ในกระทู้ดูแล้วทำตามครับ
          ผมเพิ่งสำเร็จไปไม่นานนี้ เสียงดีขึ้นเหมือนเปลี่ยนสายใหม่เลยครับ แต่ปรับแค่ software
          ใช้อยู่ครับ

ผมว่า foobar ยิ่งปรับ เสียงยิ่งแห้งนะ
          หรือหูของผมมันหาเรื่องก็ไม่รู้
          ไม่รู้ว่า source (CD มันฝรั่งแผ่นกลม) มิกซ์ไม่ดีด้วยรึเปล่า

ไม่ได้ปรับอะไรเลย
          ใช่แค่หน้าตารูปหล่ออย่างเดียว

เด๋วผมจะลองดูครับพี่

Comment

ไอ้ที่บอกว่าปรับนี่ หมายถึงปรับอะไร

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=367071
              ปรับตามนี้น่ะครับ ฟังแล้วมันกระด้างยังไงบอกไม่ถูก

asio ก็ลองแล้วครับ ผมว่ามันก็ใส และแน่นดี แต่มันไม่ค่อยโปร่ง เหมือนอั้นๆ ยังไงไม่รู้

เมื่อทดลองใช้ Creative Mediasource เสียงที่ได้จะโปร่งกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ไอ้ที่บอกว่าปรับนี่ หมายถึงปรับอะไร
                หมายถึงปรับในส่วนของตัวซอพแวร์อะพี่
                หรือต้องปรับส่วนใดๆๆ ในตัวHARDWARE สายหรือ ต้องกลับไปฟังแบบอนาลอค(ตอนนี้ต่อ SFPDIFเพราะเล่นกับมันสนุกดี แบบงง) เพราะตอนนี้ซาวนในมือมีแต่ คีรเอทีฟ เพราะไม่คิดว่าจะมีซาวนเยอะขนาดนี้ ถ้ามีซาวนดีๆๆที่ไว้ฟังเพลงเลยก็ รบกวนท่านชี้แนะด้วยครับ

Comment

update

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ^
                  ^
                  ช่วยได้ขึ้นมาเลยครับฟังดูมีน้ำมีนวลขึ้นมา

Comment

Working...
                  X