Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Labs Sound Blaster Audigy 4 น่าเล่นมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative Labs Sound Blaster Audigy 4 น่าเล่นมั้ยครับ

Creative Labs Sound Blaster Audigy 4
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3479
    ตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ
    อยากเล่น X-FI เหมือนกันแต่ราคาแพงเกิ๊น
    ไว้ใช้ดูหนัง dvd + ฟังเพลง + เล่นเกมส์ครับ
    ขอบคุณครับ
    จบ!

Originally posted by horndox View Post
    Creative Labs Sound Blaster Audigy 4
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3479
    ตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ
    อยากเล่น X-FI เหมือนกันแต่ราคาแพงเกิ๊น
    ไว้ใช้ดูหนัง dvd + ฟังเพลง + เล่นเกมส์ครับ
    ขอบคุณครับ
    จบ!
    ใช้อยู่ครับ Creative Labs Sound Blaster Audigy 4...มีรีโมทแถมมาด้วย...
    เสียงดีกว่าตัวออนบอร์ดดังต่อไปนี้ ( เคยใช้แล้วเลยเทียบไปตามความคิดผมน่ะครับ )
    ASUS...A7V8X-X
    Asrock...Asrock775 Twins-HDTV
    ถามว่าเสียงดี นั้นดีกว่าแบบไหน...
    ความคิดผมคือ
    1. เสียงมีมิติดีกว่า ( ยกตัวอย่างจากเรื่อง Chronicle of Narnia : the Lion the Wicth and the wardrobe)
    ตอนที่แม่ทัพฝ่ายแม่มดขาว ( มิโนทอร์ ) เดินนำทัพมาพร้อมๆกับส่งเสียงคำราม ฟังแล้วรู้สึกดีกว่าพอควร
    2. เสียงแจ่ม-ใส-เคลียร์ ( ยกตัวอย่างจากโปรแกรม Cambridge Advanced Learner's Dictionary ให้เสียงสะกดชัดเจน มีผลต่อการฝึกออกเสียงและการฟังพอสมควรครับ )
    ก็ขออนุญาตออกตัวว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนาครับผม...

Comment

ขอบคุณ คุณ being สำหรับความคิดเห็นครับ

Comment

ผมว่ามันแจ่มเลยแหละครับ 3000 กว่าๆแหนะ เห็นเพื่อนผมมันก็เพิ่งถ่อยมา เสียมันนิ่งมากเลยครับ นุ่มด้วย ขึ้นอยู่กับลำโพงอีกครับ อิอิ

Comment

อ่ะครับ เห็นราคาประมาณ 3000 กว่าๆ พอสู้ไหว
          ก็คงจะเล่นตัวนี้ละ ขอบคุณที่ช่วยในการตัดสินใจนะครับ

Comment

มีผลมากกับเกมพวก RTS เวลายกทัพใหญ่ๆ แล้วมีเสียงปะทะกัน

เพราะการ์ดเสียงจะประมวลผลเสียงเอง ลดแรง CPU ไปได้มาก

Comment

เห็นด้วยกับคุณ being ครับ เรื่องมิติของเสียง กับเรื่องความใส่ของเสียง ตอนผมเปลี่ยนมาจาก sound on board มันก็รู้สึกได้เลยครับ (ไม่ต้องหูเทพ) ที่ทดลองนั้นใช้หนังเรื่องเดียวกัน และลำโพงตัวเดียวกันด้วยครับ

Comment

Working...
              X