Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาครับ งบไม่เกิน 4000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาครับ งบไม่เกิน 4000บาท

อยากได้ลำโพงที่เน้นฟังเพลงพวก Classical, Jazz, Pop, Country, Hip hop, edm บ้างบางที
    งบไม่เกิน 4000บาท ดูไว้สองตัวครับคือ creativev gigaworks t40 และ edifier r1280db

ถ้าเป็นตามการใช้งานที่ผมว่าไปพี่น้องชาว ocz แนะนำเป็นตัวไหนดีครับ

ปล.พื้นที่จำกัดเลยไม่เอา 2.1 ครับ (แต่ถ้ามี 2.1ตัวไหนดีกว่าสองตัวนี้ในงบที่ว่ามาจะลองไปดูตัวจริงอีกทีครับว่าพอวางไหวไหม)

creativev gigaworks t40 ตัดทิ้งไปเลยครับ สำหรับ edifier r1280db ยังมีอีกตัวเลือกนึงเพิ่มอีก 8 ร้อย ลองฟังดู

Comment

หรืออาจชอบของถูก B77

Comment

Edifier R1280db โคตรอุดอู้เลยท่าน Good

Comment

Originally posted by whiteking7 View Post
          อยากได้ลำโพงที่เน้นฟังเพลงพวก Classical, Jazz, Pop, Country, Hip hop, edm บ้างบางที
          งบไม่เกิน 4000บาท ดูไว้สองตัวครับคือ creativev gigaworks t40 และ edifier r1280db

ถ้าเป็นตามการใช้งานที่ผมว่าไปพี่น้องชาว ocz แนะนำเป็นตัวไหนดีครับ

ปล.พื้นที่จำกัดเลยไม่เอา 2.1 ครับ (แต่ถ้ามี 2.1ตัวไหนดีกว่าสองตัวนี้ในงบที่ว่ามาจะลองไปดูตัวจริงอีกทีครับว่าพอวางไหวไหม)
          สองตัวนี้ ส่วนตัวขอผ่านก่อนเลย ยิ่งจะเอาไปฟัง HipHop แล้วยิ่งไม่น่าใช่
          ท่านลองไปฟังเสียงก่อนก็ได้ครับ

Comment

Working...
          X