Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับหูฟัง 7.1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับหูฟัง 7.1 ครับ

หูฟัง 7.1 ถ้าเอามาเล่นเกมที่ระบบเสียง 2.0 หูฟังก็จะส่งสัญญานเสียงออกมาเป็น 2.0 ใช่หรือไม่ครับ หรือว่าออกหมดปะปนกัน
    เกม pubg ที่ผมอ่านเจอว่าเป็นระบบเสียง 2.0 ถ้าใช้หูฟัง 7.1 เสียงจะออกมาปะปนกันไปหมดทำให้ระบบเสียงแย่ลงใช่หรือไม่ครับ
    ถ้าเกม pubg เป็น 2.0 ถ้าใช้หูฟังระบบ 2.0 จะดีที่สุดถูกต้องไหมครับ

ผมใช้หูฟัง หูฟัง nubwo x12 เป็น 7.1 ผมพึ่งเคยใช้หูฟังเป็นตัวแรกไม่เคยใช้หูฟังมาก่อน พอเล่นเกม pubg ผมก็ว่าเสียงชัดเจนดีถ้าใช้ยิงปืน แต่ถ้าเสียงระยะไกลผมจะแยกไม่ค่อยออกเหมือนเสียงจะไม่ชัดเจน ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะหูผมไม่ดี หรือเป็นเพราะคุณภาพหูฟังยังไม่ดีพอครับ เพราะราคามันไม่แพง 700 กว่าบาท และผมก็ชื้อมือสองมา 400 บาท

ถ้าผมจะหาหูฟังตัวใหม่ มาเล่นเกม pubg หรือเกมแนว fps ( ไม่ดูหนัง หรือฟังเพลง ) ควรจะหาหูฟังแบบ7.1 หรือ 2.0 ดีครับ
    ขอบคุณมากครับ

ช่วยดันครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ลองปรับเป็น 2.0 ดูหรือยังครับ
      เพราะหูฟังมัน 7.1 จำลองหนิ

Comment

ต้นทางเป็น 2.0 แต่ใช้หูฟังจำลอง 7.1 มันก็ออกมาเป็น 7.1(จำลอง)แหละครับ แต่จากที่เคยลองเอง (Logitech G533) มันหลอนๆแปลกๆ เหมือนทิศทางไม่ตรงบ้าง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

แต่ตอนนี้มาใช้ Sennheiser PC37X เป็น 2.0 แล้วใช้ Software Surround ของ Windows รู้สึกหลอนน้อยลง แต่ยังเล่นไม่เยอะเท่าไหร่

Comment

Working...
        X