Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vintage Amplifier Marantz 2275 สอบถามความเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Vintage Amplifier Marantz 2275 สอบถามความเห็นหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องเริ่มมาจากไปเปิดกรุสมบัติท่านคุณปู่ เจอแอมป์(น่าจะเรียกว่าFront reciever หรือเปล่า) Marantz Model 2275 มาตัวนึงเมื่อก่อนตอยผมเด็กๆ เคยจำได้ว่าได้ยินเพลงจากเครื่องเสียงชุดนี้อยู่บ้างตอนนี้เลยมีความคิดว่าจะต่อเพลงMp3 จากNote book เข้าไป ส่วนลำโพงที่ต่อใช้กะเจ้าMarantz เป็น JBL JUBAL รุ่นL65 ท่านคิดว่า พอจะไหวหรือเปล่าครับกับเพลงสมัยนี้ (ปกติพังแนวPop Rock ทั่วไปBig Ass Body slam RHCP System of a down แล้วก็แนวตลาดๆทั่วไป เพราะรู้สึกว่าจะต้องซ่อมบำรุงอีกเล็กน้อยถึงปานกลาง หากไม่ไหว จะได้ไม่ต้องฝืน
    Attached Files

Comment

มันก็ได้นั้นแหละครับ แต่ว่าขึ้นอยู่กับเราจะชอบมั้ย + สภาพ ok หรือเปล่า

Comment

ถ้าจะซ่อมผมแนะนำว่า แกะดูข้างในก่อนเลยครับ สภาพเป็นยังไง สนิมขึ้นเยอะมั่ย เพราะผมก็เคยใช้ของไพโอเนียอายุประมาณ20ปีอยู่ ข้างในนี้ สนิมเพียบฮ่าๆๆๆๆ ฟังๆไปก็จะมีเสียงช็อตแทรกด้วย

Comment

Working...
        X