Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ์ดเสียง AE-5 ต่อ optical เข้า AVR รุ่นเก่าๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ์ดเสียง AE-5 ต่อ optical เข้า AVR รุ่นเก่าๆครับ

สอบถามการ์ดเสียง AE-5 ต่อ optical เข้า AVR รุ่นเก่าๆครับ
    ผมมีAVR DENON 5.1เก่าตัวนึง รุ่นนี้ยังไม่มีHDMIเลย ถ้าซื้อ AE-5มาต่อช่องoptical เข้าAVR เสียงจะดีขึ้นเยอะไหมครับ หรือไม่แตกต่าง ใช้เล่นเกมครับ

จะเล่นเกมส่งเสียง 5.1 ผ่านทาง Optical/Coax ต้องหาการ์ดที่รองรับ Dolby Digital Live / DTS Connect (Encode) ครับ

ซึ่งการ์ดรุ่นนี้ทำไม่ได้

Comment

แล้วถ้าจะต่อแยกตามช่อง เราสามารถทำได้ไหมครับ

Comment

ต่อ Analog 5.1 ได้ครับ

Comment

ก็ต่อoptical เข้ากันไปเลย เสียงก็ได้ปกติ hdmi มันจะมีภาพพร้อมเสียงต่างกันแค่ตรงนี้แหละครับ
          เสียงดีไม่ดีผมว่าขึ้นอยู่กับเกมต้นฉบับว่าส่งสัญญานมาแบบไหนครับ

Comment

แบบของเดิมท่านใช้อะไรอยู่ จะได้เปรียบเทียบถูกว่าดีขึ้นไหม

Comment

Originally posted by คิม View Post
              แบบของเดิมท่านใช้อะไรอยู่ จะได้เปรียบเทียบถูกว่าดีขึ้นไหม
              แบบเดิมใช้ของonboardครับ ต่อoptical ตรงเข้าavrครับ

Comment

Working...
              X