Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังเลือกซื้อหูฟังตระกูลHyperX ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเลือกซื้อหูฟังตระกูลHyperX ขอคำแนะนำหน่อยครับ

กำลังลังเลจะซื้อหูฟังใหม่แทนสตีลซีรีย์ที่ใช้อยู่ เปลี่ยนเป็นHyperXแต่ลังเลระหว่าง
    Cloud2 , Cloud Alpha , Cloud Revolver , Cloud Revolver S
    ณ ตอนนี้รุ่นไหนประสิทธิภาพดีสมราคาสุดครับ เห็นว่า อัลฟ่าเป็นตัวใหม่สุดแต่ดูรูปทรงจืดกว่ารุ่นอื่นมากแต่จากที่ดูคลิปรีวิวและรีวิวหลายๆเว็บจัดว่าค่อนข้างดีมาก ส่วนรีโวลเวอร์Sก็เป็นตัวทอปแต่ไปเห็นรีวิวของฝรั่งบอกว่าอัลฟ่าชนะรีโวลSอนาคตอาจจะราคาลดลงมา เกมแนวFPSหลักๆจะเล่นแค่Overwatch มีเล่นผับจีบ้างนานๆครั้ง ณ ตอนนี้รุ่นไหนประสิทธิภาพดีสุดครับ (ไปดูเกมมิ่งเกียของโปรow ในliquipedia หลักๆเห็นใช้Sเยอะสุด รองลงมาเป็น2 และรองลงมีอีกจะเป็นรีโวลธรรมดา ส่วนอัลฟ่าน่าจะยังใหม่เลยไม่มีข้อมูลผู้เล่นใช้)

ขอบคุณมากครับ

ถ้าคุ้มค่ากับราคาที่สุดก็คงต้องเป็น C2 อะครับ แต่ถ้า คุ้มรองลงมา คงเป็น alpha ครับ ดีกว่า ใหม่กว่า แต่ต้องมีซาวการ์ด ดีๆนะครับ

แต่ถ้าดีที่สุดคงเป็น Cloud Revolver S อะครับ ยิ่งต้องมีซาวการ์ดดีๆเลย อันนี้ผมเจอกับตัวเอง ซาวที่แถมมาให้ เสียงง่อยมาก

ทั้งหมดนี้ ผมฟังมาจากคนอื่นที่แนะนำผมนะครับ เพราะผมเคยตั้งถามในกลุ่ม facebook อยู่ เกี่ยวกับหูฟัง hyper x

Comment

Working...
    X