Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาที่ซ่อม audioengine A2+ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาที่ซ่อม audioengine A2+ ครับ

สวัสดีครับ ลำโพง audioengine A2+ ของผมเสีย ที่ปุ่มเปิด-ปิด คือปกติเวลาเปิดหรือปิด จะมีเสียงดัง แกร๊ก
    แต่ตอนนี้ เวลาเปิดไม่มีเสียง ดัง แต่ตอนปิดยังดังเหมือนเดิม ผมเดาว่าน่าจะปุ่ม เสีย ท่านไหนรู้จักร้านรับซ่อมบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองติดต่อร้านที่ซื้อก่อนมั้ยครับ??

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      ลองติดต่อร้านที่ซื้อก่อนมั้ยครับ??
      ผมซื้อมือ 2 มา ประกันหมดแล้วครับ ใช้มาได้ปีกว่าแล้ว ผมเปิด-ปิดทุกวัน

Comment

ตามด้วยครับ Microlab Solo7c ของผมเสียงลำโพงซ้ายเบากว่าขวามาก ยังหาช่างไม่ได้เลย 55 ตอนนี้แก้ขัดด้วยการปรับเสียงใน mixer windows เป็นซ้าย 100% ขวา 15%

เคยโทรถามช่างแขกที่พอจะมีชื่อเรื่องซ่อมลำโพง แกไม่รับอาการนี้แฮะ จะซ่อมพวกดอกลำโพงเป็นหลักครับ

Comment

เห็นใส้ในแล้ว ไปไม่เป็นเลยครับ

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
            เห็นใส้ในแล้ว ไปไม่เป็นเลยครับ

อันนี้ใช่ไส้ของ a2+ใช่ไหมครับ ที่บอกไปไม่เป็นคือซ่อมยากหรือเปล่าครับ ขออย่าให้เป็นอย่างนั้น ถ้าซ่อมไม่ได้คงต้องขาย cpu ซื้อลำโพงใหม่

Comment

Originally posted by ball00 View Post
              อันนี้ใช่ไส้ของ a2+ใช่ไหมครับ ที่บอกไปไม่เป็นคือซ่อมยากหรือเปล่าครับ ขออย่าให้เป็นอย่างนั้น ถ้าซ่อมไม่ได้คงต้องขาย cpu ซื้อลำโพงใหม่
              มันเป็นชิป r c smd ลายทองแดงเล็กด้วยครับ ไล่ซ่อมยากครับ

Comment

ของผมน่าจะเสียแค่ปุ่ม โวลลุ่ม ครับ ตอนนี้ ผมเปิดแช่ไว้ไม่บิดปิด เวลาปิดไปปิดที่ปลั๊กรางแทน ไม่รู้จะมีผลเสียกับตัวลำโพงหรือเปล่า

Comment

Originally posted by ball00 View Post
                  ผมซื้อมือ 2 มา ประกันหมดแล้วครับ ใช้มาได้ปีกว่าแล้ว ผมเปิด-ปิดทุกวัน
                  ลองต่อต่อผู้นำเข้าอย่าง hifilover ,mercular ดูซิว่าเขามีช่างมีอะไหล่รึเปล่าครับ??

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                    ลองต่อต่อผู้นำเข้าอย่าง hifilover ,mercular ดูซิว่าเขามีช่างมีอะไหล่รึเปล่าครับ??
                    เดี๋ยวผมถาม hifilover ดูครับ

Comment

มาแจ้งความคืบหน้าครับ ลำโพง audioengine สามารถเคลม กับ บริษัท Proinnovation ได้ครับ เผื่อท่านไหน ใช้อยู่อยากซ่อม ขอบคุณทางร้าน hifilover ที่แนะนำ และทุกท่านที่ให้คำแนะนำและช่วยเหลือครับ ซ่อมเสร็จแล้ว ผมจะมาแจ้งรายละเอียดอีกทีครับ

Comment

ค่าซ่อมคร่าวๆเค้าแจ้งมาเท่าใหร่ขอรับ

ซ่อมก่อนแจ้งค่าซ่อมทีหลังนิ ทำหลายคนจุกมาแล้วนา

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          ค่าซ่อมคร่าวๆเค้าแจ้งมาเท่าใหร่ขอรับ
                          ซ่อมก่อนแจ้งค่าซ่อมทีหลังนิ ทำหลายคนจุกมาแล้วนา
                          วันนี้จะโทรไปถามราคา ค่าซ่อมคร่าวๆ แล้วพรุ่งนี้ผมจะเอาไปเข้าไปที่ศย์ครับท่านหร่อย ไม่รู้จะแพงมากหรือเปล่า

Comment

Working...
                          X