Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ลำโพงเซอร์ราว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ลำโพงเซอร์ราว

คืออยากถามแบบโง่ๆเลยนะครับ

พอดีว่าเพิ่งหัดเล่นด้านนี้ ...

ถ้าสมมุติว่า จะตีลำโพง Surround ขึ้นเองนี้ใช้ดอก กลาง กับ ดอกแหลม ใช่ไหมครับ

ส่วนด้าน SubWoofer นี่ถ้างบไม่มากนี่จะซื้อเป็น Amp + active sub หรือว่า sub ที่มีแอมพ์ไปเลยในตัวดีครับ

ขอบคุณมากๆ

Sub ส่วนใหญ่เป็นแบบ Active อยู่ครับ คือมีภาคขยายในตัว

ลำโพง Surround ไม่จำเป็นต้องแบบ Full range ก็ได้ครับ ตามสเปคของเค้า แต่บางคนก็มักเอาลำโพง Full มาทำ อาจเพราะลำโพงชุดนั้น Match กันเสียงเลยออกมาถูกใจ

Comment

Working...
    X