Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ Carat Peridot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ Carat Peridot

มันเอามาเสียบกับลำโพงคอม แล้วแรงขับมันเยอะไหมครับหรือว่า ต้องบิดไปปลายๆ ใครใช้อยู่ช่วยอธิบายทีครับ ว่าเอามาขับลำโพงจะเหมาะไหมช่วยแนะนำทีนะครับ

น่าจะเหลือเฟือนะครับ จากที่ใช้ usb dac มาตัว ผมเปิดที่ dac 50% ลำโำพง 50% ก็ออกมาดังในระดับใช้งานแล้วครับ

Comment

มันเป็น dac แล้วมี ช่อง headphone ไม่ใช่หรอครับ
      เคยใช้ hd1v น่าจะใช้เป็น dac แล้วต่อเข้า amp อีกทีหรือเปล่า

Comment

น่าจะเอามาเป็น dac มั้งครับ ส่วนตัวผมว่าลำโพงคอมมันขับได้ด้วยตัวของมันเองอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องใช้แอมป์เพิ่มครับ

Comment

ลืมดูไปว่าลำโพงคอม ถ้าลำโพงคอมก็ไม่ต้องใช้ amp ครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=338451

แล้วอีกอย่างถ้าจะเอาตัวนี้ไปขับลำโพงตรงๆลืมไปได้เลย

Comment

ไม่ครับผมจะเอาเป้นDAC เนี่ยแหละผมสงสัยผมหากไม่เสียบไฟเพิ่มแรงขับหรือตัวผ่าน จะสู้ฟังจากหูฟังได้หรือไม่ไงครับ

เลยถามว่าไอ้ตัวนี้มันทำหน้านี่ดียวกับ Music SX หรือเปล่าครับ

Comment

การทำงานคล้ายกับซาวด์ภายนอกตามที่ท่าน punro937 เข้าใจครับ แต่ว่าการที่ต่อไฟเลี้ยงเพิ่มหรือไม่นั้นจะเป็นการให้ตัว DAC ไปใช้ไฟที่ USB หรือว่าจะเรียกไฟมาใช้จากอแด๊ปเตอร์ภายนอกแทน
                ซึ่งตรงนี้เสียงจะต่างกันชัดเจนครับ

Comment

ใช้ไฟจากหม้อแปลงดีกว่าครับผม

Comment

Working...
                  X