Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวนี้ของแท้ไหมครับ พอดีจะสั่งซื้อจากจีน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวนี้ของแท้ไหมครับ พอดีจะสั่งซื้อจากจีน

Swan M240 จะสั่งซื้อจาก taobao ดูไม่เป็นว่าของแท้หรือป่าวครับ
    https://item.taobao.com/item.htm?spm...ucket=6#detail

มันไม่ใช่ Swans นี่หว่า

Comment

แท้ใช่ไหมครับ มันถูกว่าตอนที่มีขายในไทย
      ซื้อที่นี่ค่าส่ง 500 ไม่โดนภาษี

Comment

มันไม่ได้ติดแบรนด์SWANS นะท่าน แต่ดูแล้วอาจจะเป็นโรงงานที่SWAN จ้างผลิตให้ เพราะดูจากราคาหยวนและภาพที่ลงโฆษณาไว้ ผิดกับตัวSWAN (ไม่มีS) ที่หลอกขายกันในFB
        อันนี้โดนกันไปเยอะในFB เห็นว่าแค่ยกกล่องตอนรับพัสดุก็รู้แล้วว่าไม่ใช่ เพราะน้ำหนักกล่องใส่ลำโพงมามันเบามาก
        https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=247460

แต่ขอแนะนำซื้อSWANS ดีกว่า ได้ของแท้แน่นอนแพงกว่า เผื่อเวลาขายต่อเพื่อเปลี่ยนรุ่น ถ้าท่านซื้อตัวในเวปลิ้งค์นั่นมา ราคาตอนขายมือสองอาจจะเหลือไม่ถึงครึ่งจากราคาที่ซื้อมา

Comment

HiVi กับ Swans ก็คือบริษัทเดียวกันครับ

https://swanspeakers.com/our-company/

Comment

เลยไปถามร้านเองซะเลย เขาว่าแท้ครับ สั่งซื้อไปแล้ว รอของ 1เดือน ใช้จนพังไม่น่าได้ขายต่อ
            Last edited by tappie; 12 Sep 2018, 16:27:31.

Comment

เคยฝากคนรู้จักหิ้วลำโพง Hivi รุ่นนึงมาจากจีนมาปรากฎว่าเสียงลำโพง 2 ข้างดังไม่เท่ากันครับ
              จะทำไงล่ะทีนี้จะส่งกลับก็ลำบาก จะเครมก็ไม่มีประกัน ลองนึกถึงเรื่องนี้ไว้นิดก็ดีนะครับ เผื่อจะได้เตรียมแผนรับมือ+ทำใจไว้
              ไปทราบมาทีหลังว่า Hivi ในจีนอาจโดนของเก่าค้างสต็อคก็เป็นได้แล้วเราก็ไม่เห็นของด้วย ว่าดีไม่ดี

Comment

Originally posted by tasanaiN70 View Post
                เคยฝากคนรู้จักหิ้วลำโพง Hivi รุ่นนึงมาจากจีนมาปรากฎว่าเสียงลำโพง 2 ข้างดังไม่เท่ากันครับ
                จะทำไงล่ะทีนี้จะส่งกลับก็ลำบาก จะเครมก็ไม่มีประกัน ลองนึกถึงเรื่องนี้ไว้นิดก็ดีนะครับ เผื่อจะได้เตรียมแผนรับมือ+ทำใจไว้
                ไปทราบมาทีหลังว่า Hivi ในจีนอาจโดนของเก่าค้างสต็อคก็เป็นได้แล้วเราก็ไม่เห็นของด้วย ว่าดีไม่ดี
                ต้องพึ่งดวงแล้ว

Comment

การลงทุนมีความเสี่ยง

Comment

เคยได้ยินแต่รุ่น M50w ที่มีเสียงไม่เท่ากัน รุ่นที่ซื้อน้องๆ M200mkii เลย

Comment

รุ่นที่ผมสั่งไม่ใช่ m50w ครับ
                      อย่าว่าแต่ลำโพงเลยขนาดหูฟังยังมีเยอะแยะที่เสียงไม่เท่ากัน พอเซิสกูเกิ้ลปุ๊บก็เจอเลยครับ คนบ่นๆกัน

ผมบอกให้เพราะหวังดีครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นแอบแฝง
                      แค่แชร์ประสบการณ์นะครับ

Comment

ถ้าได้ของแล้วจะมาแชร์ โชคดีหรือโชคร้าย

Comment

มาแร้ว
                          Attached Files

Comment

Originally posted by tappie View Post
                            มาแร้ว
                            ถ่ายรูปมาดูหน่อยสิครับ อยากเห็นๆ

Comment

ยังไม่มีเวลาทดสอบเสียงเลย
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X