Announcement

Collapse
No announcement yet.

yamaha nx-50 VS Creative T40 II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• yamaha nx-50 VS Creative T40 II

yamaha nx-50 VS Creative T40 II

ตัวไหน น่าสนกว่ากันหรือครับ
    ขอบคุณครับ

T40 II ไม่ได้ขี้เล็บ nx-50 หรอก

แต่งบ 4-5,000 ตัวเลือกก็มีไม่น้อยนะ ค่อยๆเลือกดูแล้วกัน
    Last edited by Arjuna; 11 Sep 2018, 22:53:34.

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      T40 II ไม่ได้ขี้เล็บ nx-50 หรอก

แต่งบ 4-5,000 ตัวเลือกก็มีไม่น้อยนะ ค่อยๆเลือกดูแล้วกัน

yamaha nx-50 ยังหา ราคาดีๆ ได้อยู่ไหมครับ

Comment

NX-50 เป็นลำโพง 2.0 ที่ดีที่สุดใน ราคาไม่เกิน 5000 เท่าที่เคยฟังมาเลยครับ

Comment

ถ้าหาใด้ง่ายๆก็ดีสิ ผมฝากด้วยสักตัว

ในไทยตอนนี้คงไม่มีหรอก อยากใด้ราคาดีๆ สั่ง online จากญี่ปุ่นเอา

Comment

เศร้า ... ขอบคุณครับ

Comment

ถ้า เกิด ฉีก แนวไป JBL SB150 นี้ พอไหวไหมครับ Lazada 4990 ห้องผมไม่ใหญ่

Comment

เห็นใน Shopee 4,000 ถ้ากัดฟันใด้ก็จัด

ถ้าไม่อัดบ้าพลังแรงๆ กว่าจะพังก็น่าจะสัก 5 ปี อย่างต่ำ คุ้มอยู่แล้ว

JBL คนละเรื่องกันเลย เหมือนเอาเรือมาเทียบกับรถถัง

Comment

Originally posted by mititee6 View Post
                  ถ้า เกิด ฉีก แนวไป JBL SB150 นี้ พอไหวไหมครับ Lazada 4990 ห้องผมไม่ใหญ่
                  ถ้าพื้นที่ไม่ได้คับแคบขนาดขยับตัวยังลำบากก็อย่าไปเล่น Soundbar เอามาเพิ่มข้อจำกัดการจัดวางให้ตัวเองเปล่าๆ
                  ........

อย่างที่บอกว่างบนี้มันยังมีตัวเลือกอยู่บ้าง
                  SWANS D1010-IBV // 4,990 <<< ผมชอบตัวนี้นะ

Edifier R1280DB // 3,990
                  Edifier R1700BT // 4,990

หรือจะจัด Mini Component ตัวเล็กๆเล่นผ่านสาย 3.5ไปเลยก็ยังได้ งบนี้มีให้เลือกเพียบ
                  (แต่ต้องลงทุนสาย 3.5 ดีๆหน่อยนะ)
                  Pioneer X-HM26 // 5,590
                  Pioneer X-EM26 // 4,990
                  ...........

งบขนาดนี้จะจัดชุดแยกชิ้นมือสองเลยก็ยังได้
                  Last edited by Arjuna; 13 Sep 2018, 03:32:27.

Comment

mini compo นิผมเซ็งอย่างเดียว ตู้ลำโพงด้านหลัง ทำไมชอบโชว์เนื้อไม้อัดด้วยนะ -*-

ไม่เค๊ยยยพัฒนา พ่นสีหรือปิดเนื้อให้ดูสวยๆหน่อยก็ไม่ใด้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      mini compo นิผมเซ็งอย่างเดียว ตู้ลำโพงด้านหลัง ทำไมชอบโชว์เนื้อไม้อัดด้วยนะ -*-

ไม่เค๊ยยยพัฒนา พ่นสีหรือปิดเนื้อให้ดูสวยๆหน่อยก็ไม่ใด้
                      ก็ตามราคาของอ่ะนะครับ..........

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

JIB มีของเล่นใหม่ งบ 4,000 ไม่รู้เสียงเป็นไงมั่ง เห็นมี USB DAC 24-bit/96khz ในตัวด้วยเหน่ะ

https://www.jib.co.th/web/product/re...TOS-S5-RGB-2-1

Full range ไม่มีดอกทวิสเตอร์ แหลมคงไม่สุดสำหรับบางคน ส่วนไฟ RGB ช่างมันเถอะเท่าเส้นมาม่าใด้

edit

RAZER NOMMO ก็อยากฟังสักครั้งเหมือนกันนะ ถึงรูปทรงจะโครตไม่โดนใจ(สำหรับผม-.-) แต่ความรู้สึกบอกว่าน่าจะดีกว่า T40 เหละ
                          Last edited by XsoeIIsJ; 13 Sep 2018, 17:59:21.

Comment

ตัวนี้ 1190 เสียงเกิน t20 ไปเยอะมาก

sulfate symbol

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              JIB มีของเล่นใหม่ งบ 4,000 ไม่รู้เสียงเป็นไงมั่ง เห็นมี USB DAC 24-bit/96khz ในตัวด้วยเหน่ะ

https://www.jib.co.th/web/product/re...TOS-S5-RGB-2-1

Full range ไม่มีดอกทวิสเตอร์ แหลมคงไม่สุดสำหรับบางคน ส่วนไฟ RGB ช่างมันเถอะเท่าเส้นมาม่าใด้

edit

RAZER NOMMO ก็อยากฟังสักครั้งเหมือนกันนะ ถึงรูปทรงจะโครตไม่โดนใจ(สำหรับผม-.-) แต่ความรู้สึกบอกว่าน่าจะดีกว่า T40 เหละ
                              ฟังแล้ว แหลมกุดหน่อย *ไม่รุ้พ้นเบรินยัง

RAZER NOMMO แนลของคลิปนี้ก็มีครับ
                              https://www.youtube.com/watch?v=cfrJu8Bx8mw&t

Last edited by jamejazz; 13 Sep 2018, 23:23:07.

Comment

Working...
                              X