Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Coax น่าใช้ ไม่เกินพันให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Coax น่าใช้ ไม่เกินพันให้ทีครับ

มีท่านใดเคยใช้ของอันไหนบ้าง แนะนำให้ทีครับ มีงบไม่เกินพัน เมตรกว่าๆกำลังดี ไม่เน้นอะไรมาก ขอแค่ 24k gold plate, 75ohm แท้ทั้งสาย และ หัว, OFC
    Last edited by PPG-GX2-SC; 5 Oct 2018, 11:45:08.

เส้นนี้เลยครับ
    http://www.avbestbuy.com/catalog/pro...products_id=48

Comment

ขอบคุณมากครับ ในภาพนี้กี่เมตรครับ มีคุ่แข่งไหมคับ

Comment

ครั้งก่อนผมเห็นสาย VGA จอเก่าๆชอบยัด เฟอไร้ทมาแทบทุกเส้นเลย ตัว canare นี้ ชิลที่เป็นทองแดง มันทำหน้าที่เหมือน เฟอไร้ทไหมครับ, อีกอย่าง ผมสงสัยมาก สายในราคาหลายระดับ ชอบบอก 75ohm ซะหมดเลย มันจะเชื่อถือได้ไหมครับว่าจริง ถ้าแบรนโนเนม หรือ จีนอ่า

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
          ขอบคุณมากครับ ในภาพนี้กี่เมตรครับ มีคุ่แข่งไหมคับ
          ความยาวตามสั่ง เลือกเอาเลยครับ

ราคาเท่านี้ ไม่ต้องหาคู่แข่งแล้ว

Comment

กะเป๋าสั่นแล้วว อยากสั่งมากก มีใครแนะนำอีกไหมครับ

Comment

สงสัยอีกนิดครับ คานาเร่นี่ เครื่องจักรเข้าหัว หรือ คนเข้าหัวครับ

Comment

เข้าด้วยคนนี่แหละครับ

ใช้คีมบีบ ไม่ได้บัดกรี ใช้หัว Canare รุ่นนี้ http://www.canare.com/ProductItemDis...oductItemID=40

Comment

.
                  Last edited by PPG-GX2-SC; 5 Oct 2018, 11:45:23.

Comment

ถ้ารุ่น Eco ราคาเส้นละ 410 ก็เหมือนซื้อสายพร้อมหัว Banana รุ่น BN-1 2คู่ แล้วประกอบให้ฟรีครับ

หัวรุ่นนี้แค่ใช้มือเปล่าหมุน ก็เข้าหัวได้แล้ว

Comment

ตอนนี้ใช้ Puresonic 7485 อยู่, จะซื้อใหม่จะเล่น 4S11 หรือ Star OFC หรือ JPS Superblue 2 ดีครับ.

Comment

ถ้าราคานี้ Mogami 2497 เมตรละ 250 ถ้าเน้นเสียงกลางดี มีขายในเวปเนี่ยแหละmmmoo.jpg

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
                          ถามหน่อยครับ แอบเห็น 4S11 พร้อมเข้าหัว 410, มีตัวเลือกอื่นแนะนำไหมครับ อยากสั่งแบบเข้าหัวจากมือดีๆ มาลองบ้างครับ
                          ลองทำเองครับ มันไม่ได้ยากขนาดนั้นแล้วคุณจะสนุกมีความสุขกับของที่ใช้ อะไรไม่เข้าใจผมก็หาดู
                          มาถามในห้องนี้บ้าง ท่าน osxp และท่านอื่นๆก็ให้คำแนะนำดีๆกับผมเยอะ

หัวเก่าซื้อมาแค่พอใช้พลางๆ พอได้หัวดีๆมาก็จับเปลี่ยนซะ

หัวรุ่นเดียวกับ BN-2 Banana ของ avbestbuy เข้าเองก็เรียบร้อยประมาณนี้

...........

Mini to Mini ของดีๆแพงนักใช่มั้ย มี In-ear ตัวเก่าที่ไดรว์เวอร์พังแล้วแต่สายยังดีอยู่ก็จับมาจัดการซะ

เรียบร้อยแล้วก็ได้หน้าตาแบบที่เห็นต้นทุนไม่กี่ตัง (แพงที่หัว 3.5)

..........

รางปลั๊กไฟดีๆขายกันแพงจัง ซื้อชุดปลั๊กผนังของ HACO+EMI Filter มาทำเองสิครับ (ได้แบบมาจากท่าน osxp)

เสร็จแล้วก็หล่อประมาณนี้
                          Last edited by Arjuna; 3 Oct 2018, 02:05:26.

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทั้งสองท่านมากครับบ, ปลั้ก emi สวยยมากครับ ทุนประมาณเท่าไหร่ครับ มีภาพด้านในไหมครับ

Comment

สรุปสั่งไปแล้วครับ เด่วได้ของแล้วยังไงเด่วจะมารีวิว, Canare DigiFlex Gold II Digital Cable กับ 4S11 Eco, อยากซื้อปลั้กกรองไฟมาประกอบเองอ่า งบประหยัดไม่เกิน 1 พัน จะมีไหมครับ

Comment

Working...
                              X