Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องโปรแกรมเปิดไฟล์ vdo ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องโปรแกรมเปิดไฟล์ vdo ครับ

ตอนนี้มีโปรแกรมไหนที่ตั้งให้เป็น startup window แล้วตัวโปรแกรมเล่น vdo ในเพลลิสทันทีบ้างไหมครับ
    ประมาณว่าเปิดคอมปุ๊บ เล่นไฟล์ vdo โดยไม่ต้องกดอะไรเลย

ได้ทุกตัวแหละครับ
    เช่น ถ้าจะให้ Run Playlist ใน PotPlayer
    Right Click ที่ Start ,Click Run
    ในช่อง Open พิมพ์ Start:shell กด Enter (หรือ Click OK)
    Windows Explorer จะเปิด Folder Startup ขึ้นมาให้
    Copy Shortcut ของ PotPlayer เข้าไปไว้ในนั้น
    แค่เนี้ยครับ
    จะให้เล่นเต็มจอครึ่งจอ หรือออกจอไหน ยังไง ก็ไป set ใน Preferences ของ PotPlayer

Comment

Originally posted by Merlin605 View Post
      ได้ทุกตัวแหละครับ
      เช่น ถ้าจะให้ Run Playlist ใน PotPlayer
      Right Click ที่ Start ,Click Run
      ในช่อง Open พิมพ์ Start:shell กด Enter (หรือ Click OK)
      Windows Explorer จะเปิด Folder Startup ขึ้นมาให้
      Copy Shortcut ของ PotPlayer เข้าไปไว้ในนั้น
      แค่เนี้ยครับ
      จะให้เล่นเต็มจอครึ่งจอ หรือออกจอไหน ยังไง ก็ไป set ใน Preferences ของ PotPlayer
      ตั้ง startup พอตั้งได้อยู่ครับ แต่จะตั้งให้มันรันโปรแกรมขึ้นมาแล้วให้เล่นไฟล์ในเพลลิสเลย ยังหาที่ตั้งไม่เจออะครับ

Comment

PotPlayer ตั้งให้เวลาเปิดแล้วเล่นไฟล์ที่เคยเล่นได้ครับ

ใส่คลิปใน Playlist ไว้ ก็จะเล่นวนไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by osxp View Post
          PotPlayer ตั้งให้เวลาเปิดแล้วเล่นไฟล์ที่เคยเล่นได้ครับ

ใส่คลิปใน Playlist ไว้ ก็จะเล่นวนไปเรื่อยๆ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมหลงไปหาในหน้า Playback อยู่นานเลย TT

Comment

Working...
          X