Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับสายสัญญาณของEACAN A500L

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับสายสัญญาณของEACAN A500L

เกี่ยวกับสายสัญญาณของEACAN A500Lครับ เห็นหลายท่านบอกว่าควรจะเปลี่ยนสายและหัวสาย(ไม่รู้เรียกไร555)ว่าควรเปลี่ยนแบบไหนยังไงและเรื่องหัวสายเช่นmini to RCA ว่าควรใช้แบบได้ มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

สายเดิมๆ ที่ต่อเข้าตัวมันไม่ค่อยดีครับ มีเสียงจี่ปนด้วย เเนะนำให้เปลี่ยน
    ส่วนสายต่อลำโพงพอได้ครับไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ ผมเคยลองฟังเทียบสายลำโพงที่เเถม กับ เเบบซื้อเมตรละ 20-30 สายเดิมให้ความใสกว่า เเต่สายใหญ่ข้างในสีทองเเดงจะให้เสียงอ้วนขึ้นมีเบสมามากขึ้นในย่านเสียงกลางอาจจะออกเเตกนิดๆ ถ้าฟังดีๆ ถ้าชอบใสๆ ไม่ต้องเปลี่ยน หรือ ซื้อเป็นสายที่ข้างในสีเงินเเต่ใหญ่กว่าเดิมน่าจะดีกว่า

Comment

ที่ท่านบอกว่าสายต่อเข้าตัวนี่หมายถึงสายสัญญาณจากคอม>ลำโพงหรือไม่ครับท่าน

Comment

แนะนำ สาย MONITOR Stargate Mini (1.5M) ประสิทธิภาพด้วยคุณภาพตัวนำ OFC บริสุทธิ์พร้อมชีลด์ 2 ชั้น หัว Minijack ไป RCA ราคา Price : 1,000.00.-
        Special : 900.00.-
        Member : 850.00.-

สายลำโพงรุ่น Bingo Silver มีส่วนประกอบของ Pure Silver Plating ซึ่งมีคุณสมบัติในการนำสัญญาณที่ดีมาก อีกทั้งยังมีคุณสมบัติลดสัญญาณรบกวนอันไม่พึงประสงค์เข้ามารบกวนชุดเครื่อง เสียงของท่าน Bingo Silver มีลักษณะเด่นคือการใช้สายตัวนำขนาดเล็ก โดยการใช้เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.1 mm. มาพันเป็นเกลียวเป็นจำนวนมาก ลักษณะของสายเช่นนี้
        มีผลดีต่อการถ่ายทอดสัญญาณความถี่สูงที่ดีเยี่ยม เหมาะสมสำหรับการนำไปใช้เป็นสายต่อลำโพง Surround เพื่อรายละเอียดที่ดีขึ้น หรือนำไปใช้กับลำโพงคู่หน้าในลักษณะ Book Shelf เพื่อเน้นเสียงความถี่สูงโดยผ่านเสียงต่ำไปที่ Subwoofer ราคา Price : 220.00.-
        Special : 198.00.-
        Member : 187.00.-

ผมใช้ X3
        Last edited by kitcha2523; 3 Feb 2009, 22:01:00.

Comment

Originally posted by FanXfX View Post
          ที่ท่านบอกว่าสายต่อเข้าตัวนี่หมายถึงสายสัญญาณจากคอม>ลำโพงหรือไม่ครับท่าน
          ใช่ครับจาก Soundcard มาที่ AMP ของมัน เปลี่ยนตรงนี้ก็พอเส้นหละ 100-200 ก็พอให้เหมาะกับราคาลำโพงครับ Mini To Mini
          Last edited by Nutte; 4 Feb 2009, 07:54:23.

Comment

ขอบคุณมากครับท่านๆที่แนะนำ
            ปล.ไอ้สายนี่สามารถโมเองได้ไหมครับ

Comment

-A500L เป็นสาย mini to mini ถ้าใช้สายสัญญาณ mini to RCA ต้องเปลี่ยนที่ตัวลำโพงด้วยใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                ใช่ครับจาก Soundcard มาที่ AMP ของมัน เปลี่ยนตรงนี้ก็พอเส้นหละ 100-200 ก็พอให้เหมาะกับราคาลำโพงครับ Mini To Mini
                เอาแบบไหนดีครับ ผมมือใหม่เรื่องเสียงมากเลย PM หน่อย

Comment

Working...
                X