Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า x-fi music ลงไดรเวอร์แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า x-fi music ลงไดรเวอร์แล้วมีปัญหา

ลงไดรเวอร์แล้วไม่ค่อยขึ้นต้องลงหลายรอบ หรือว่าลงแล้วใช้ได้พอรีสตาดเกิด driver หายไป แสดงว่าเสียหรือปล่างับ ไม่อยากงานเข้าเลยใช้มาเดือนเดียวเอง

ท่าทางจะมีปัญหาครับ เจอแบบนี้ตัวนั้น แต่อาการหนักกว่า พอลงไดรเวอร์ได้ รีเครื่องหายอีก
    เลย ส่งคืนครับ โชคดียังอยู่ในระยะ

ปล. ลองทั้ง จากแผ่น จากที่โหลดจากเว็บแล้ว

Comment

Originally posted by krpg View Post
      ท่าทางจะมีปัญหาครับ เจอแบบนี้ตัวนั้น แต่อาการหนักกว่า พอลงไดรเวอร์ได้ รีเครื่องหายอีก
      เลย ส่งคืนครับ โชคดียังอยู่ในระยะ

ปล. ลองทั้ง จากแผ่น จากที่โหลดจากเว็บแล้ว
      ผมขายเขาไปอ่ะ งานเข้าแล้ววววว

Comment

X-Fi ไม่เคยเจอครับ แต่การ์ดเก่าๆเคยเจอครับ ผมใช้การแก้โดยการไปซื้อสเปรย์ Philips สำหรับล้างหัวเทป มาฉีดซะชุ่มเลย ทิ้งไว้ซักพัก เสียบเข้าไปคราวนี้เห็นชัด ลงไดร์ฟเว่อร์ซะผ่านมาปีกว่าๆแล้วเพื่อนผมมันยังไม่ส่งมาซ่อมเรื่องเสียงแสดงว่ามันยังใช้ได้

Comment

น่าจะเป็น "งานเข้า" มากกว่าครับ พลิกดูหลังการ์ดซิ เห็นตัว R บนซีเรียลหรือเปล่า

Comment

Originally posted by taro_kun View Post
            น่าจะเป็น "งานเข้า" มากกว่าครับ พลิกดูหลังการ์ดซิ เห็นตัว R บนซีเรียลหรือเปล่า

เฮ่อ ไม่น่าไปเอามาเลยซวยจริงๆ

Comment

Originally posted by soniqer View Post

เฮ่อ ไม่น่าไปเอามาเลยซวยจริงๆ
              Originally posted by soniqer View Post
              ผมขายเขาไปอ่ะ งานเข้าแล้ววววว
              Originally posted by krpg View Post

เหมือนกันเลย เพราะผมก็ของ Refurblished เหมือนกัน ถ้าโชคร้ายอาการก็เป็นอย่างนี้
              เคยพิมพ์ไว้ในกระทู้อันหนึ่ง ว่า สั่งของ R มาแบบนี้ เจอเสียจังๆไปตัว ดังที่ว่าข้างต้น
              ส่วน อีก 2 ตัว มีอาการแปลกๆนิดหน่อย เ ลยขายต่อน้องไปอัน เหลือ 2 zs R กากๆ เล่นเสียงสูงๆเกิน 20 000 Hz มีอาการ เอาโปรแกรม RMAA มาเทสเล่น หรือ ใช้โปรแกรมสังเคราะห์ความถี่
              (เอาลำโพงตัวไหนมาลองก็เป็น เป็นที่การ์ดแล้วเนี่ย)

ปล. ทีหลังไม่ซื้อของ R อีกละ

Comment

แล้วผมจะทำไมดีซ่อมได้มั้ย หรือเอาไปปาหัวหมาดี

Comment

แล้วผมจะทำไมดีซ่อมได้มั้ย หรือเอาไปปาหัวหมาดี
                  ลอง ซ่อมดูไปก่อนครับ ถ้าเกิดจากส่วนอื่น ที่ไม่ใช่ตัวประมวลผลหลัก(ไอ้ที่ติด ฮีทซิงค์) น่าจะซ่อมได้นะ

Comment

ขนาดโรงงานเค้า R มาแล้วยังมีปัญหา ผมว่า น่าจะซ่อมลำบากแฮะ เคยใช้อยู่ตัวหนึ่งเหมือนกัน R นี่แหละ แต่ก็ไม่มีปัญหารัยเลยนะครับ ผมว่า แล้วแต่ดวงมากกว่า

Comment

Working...
                    X