Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฮ้อ!!! มีปัญหาคับ หูฟังกับ notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฮ้อ!!! มีปัญหาคับ หูฟังกับ notebook

พอดีผมซื้อหูฟังมาต่อกับ โน้ตบุค y430 อะคับ แล้วมันมีเสียงซ่าๆ จี่ๆ ตามเพลงอะคับ จะจัดมากช่วงที่ ดนตรีเบาๆคลอๆ กับลำโพง A500l ก็เป็นครับ เลยลองเปลี่ยนมาเสียบกับโน้ตบุค อีกตัว กับหูฟัง ก็ไม่มีเสียงซ่าอะไร เลย เลยสงสัยว่า รูแจ็ค ที่เครื่อง หรือ driver มีปัญหาหรือป่าวคับ (Conexant High Definition Smart Audio 221) แล้ว พอมี driver ใหม่ ของเจ้าตัวนี้มั้ยครับ เฮ้อ !!! รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

ฮึมม เงี่ยบเลย

Comment

ชิปบางตัวมันคุณภาพเสียงไม่ค่อยดี เลยมี noise เยอะอ่ะครับ เลยได้ยินเสียงซ่า ผมว่านะ

Comment

Working...
      X