Announcement

Collapse
No announcement yet.

hyperx cloud alpha กับ sound blasterx g6 ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hyperx cloud alpha กับ sound blasterx g6 ดีไหมครับ

hyperx cloud alpha กับ sound blasterx g6 จะดีไหมครับ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ หรือใช้sound blasterx g5 ดีกว่าครับ

Originally posted by farawayyy View Post
    hyperx cloud alpha กับ sound blasterx g6 จะดีไหมครับ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ หรือใช้sound blasterx g5 ดีกว่าครับ
    เกม FPS เช่นพวก PUBG หูฟัง alpha + G5 ยังเทพเลยครับ แล้ว G6 สเปคมันดีกว่า G5 ยังไง Alpha + G6 ก็ดีกว่า G5 อยู่แล้วครับ

Comment

ตอนนี้มี G5 แล้ว อยากลอง G6 ควรอัพดีไหม มันต่างแบบฟังแล้วเห็นความต่างได้ชัดทันทีเลยหรือเปล่าครับ

ใครเคยลองระหว่าง G5vsG6 ช่วยเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

Comment

ลองเข้าไปอ่านดูครับ
        https://aomreviewer.com/2018/12/28/c...d-blasterx-g6/

ตอนนี้ผมใช้ HyperX Cloud Revolver S + Sound BlasterX G6 จัดว่าเสียงดีเอาเรื่องเลย คิดว่าถ้าใช้กับ Alpha ก็คงดีเหมือนกันครับ

G5 กับ G6 มองง่ายๆ เดิม G5 มันก็เทพอยู่แล้ว ส่วนตัว G6 มันคือตัวอัพเกรดจาก G5 ให้ดีขึ้นมาอีกหน่อย ถ้าไม่ซีเรียสก็ขาย G5 แล้วอัพไป G6 ก็ฟินแล้วครับ
        Last edited by deadly; 1 Jun 2019, 08:26:12.

Comment

Originally posted by deadly View Post
          ลองเข้าไปอ่านดูครับ
          https://aomreviewer.com/2018/12/28/c...d-blasterx-g6/

ตอนนี้ผมใช้ HyperX Cloud Revolver S + Sound BlasterX G6 จัดว่าเสียงดีเอาเรื่องเลย คิดว่าถ้าใช้กับ Alpha ก็คงดีเหมือนกันครับ

G5 กับ G6 มองง่ายๆ เดิม G5 มันก็เทพอยู่แล้ว ส่วนตัว G6 มันคือตัวอัพเกรดจาก G5 ให้ดีขึ้นมาอีกหน่อย ถ้าไม่ซีเรียสก็ขาย G5 แล้วอัพไป G6 ก็ฟินแล้วครับ
          เซตเดียวกับผมเลย แต่ของผมเป็น G5 ท่านเล่น pubg ปะครับ ท่านปรับยังไง ของผมปรับ sc โหมดแล้วตอนนี้เริ่มเบื่อแล้ว

เสียงแบลคกลาวดังเกิ้น วิ่งริมน้ำทีหูแทบแตก เสียงแมลงวันก็รำคานมาก

Comment

steelseries gamedac ก็ไม่แพ้กัน ลดเหลือ 2990 คุ้มๆ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
              เซตเดียวกับผมเลย แต่ของผมเป็น G5 ท่านเล่น pubg ปะครับ ท่านปรับยังไง ของผมปรับ sc โหมดแล้วตอนนี้เริ่มเบื่อแล้ว

เสียงแบลคกลาวดังเกิ้น วิ่งริมน้ำทีหูแทบแตก เสียงแมลงวันก็รำคานมาก
              ไม่ได้เล่น PUBG นานมากแล้วครับ หยุดตั้งแต่ปีที่แล้ว scout mode ยังแทบไม่ได้ใช้ นี่เอาเซตนี้มาใช้ฟังเพลง เกมที่เล่นช่วงนี้ติด FF14 ตีมอน + เสียงเพลงประกอบ ใช้กับเซตนี้คือโคตรดี

Comment

ผมจัดมาคู่กับ AE5 ไม่รู้จะเป็นไงมั่ง ตอนนี้รอของอย่างเดียว

Comment

G6 ผมเพิ่งได้มา เวลาสลับ Mode Speaker แล้วเสียงที่ลำโพงไม่ออกอ่ะคับ ไม่รู้ Sound เสียหรือยังไง แต่ใช้กับ Mode Head Phone ได้ปกตินะครับ Windows 10 1903 ใครเจอปัญหาคอมเม้นหน่อยครับแก้ไขอย่างไร ไม่อยากเคลม เสียเวลาครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                    G6 ผมเพิ่งได้มา เวลาสลับ Mode Speaker แล้วเสียงที่ลำโพงไม่ออกอ่ะคับ ไม่รู้ Sound เสียหรือยังไง แต่ใช้กับ Mode Head Phone ได้ปกตินะครับ Windows 10 1903 ใครเจอปัญหาคอมเม้นหน่อยครับแก้ไขอย่างไร ไม่อยากเคลม เสียเวลาครับ
                    ส่วนใหญ่ 1903 ชอบมีปัญหากับเรื่องเสียงทั้งนั้นเลยครับ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                      ส่วนใหญ่ 1903 ชอบมีปัญหากับเรื่องเสียงทั้งนั้นเลยครับ
                      ผม ถึงไม่กล้าอัพ วิน10ไป 1903 ตอนนี้อยู่ที่1809 ใช้หูฟัง hyperx cloud alpha กับ โปรแกรมแต่งเสียง EqualizerAPO อยู่

Comment

งั้นเดี๋ยวว่างๆผมลองลง 1809 ก่อนล่ะกันครับ เผื่อจะได้ยังไม่ขาย G6 ทิ้งครับ หรือจะรอ อัพเดตจาก MS แก้เรื่อง Sound

Comment

I have read your full post and I want to say that this is a very nice post. Thanks for sharing this post with us.
                          Same Day Agra Trip By Car | Katha Vachak | Bhakti Yoga | Luxury Hotels In Agra | Budget Hotel In Agra | Boarding School in Jharkhand | Best School in Jharkhand | Golden Triangle Trip 5 Days

Comment

Working...
                          X