Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound BlasterX G6 สลับ Mode Spaeker แล้วเสียงไม่ออกที่ลำโพง แบบนี้เคลมดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative Sound BlasterX G6 สลับ Mode Spaeker แล้วเสียงไม่ออกที่ลำโพง แบบนี้เคลมดีไหม

อาการตามหัวข้อเลยครับ Creative Sound BlasterX G6 สลับ Mode Spaeker แล้วเสียงไม่ออกที่ลำโพง แบบนี้เคลมดีไหมครับ แต่ถ้าใช้ Mode Head phone เสียงเพลงออกปกติครับ แต่ออกแบบไม่โอเคเท่าไหร่ รายละเอียดหายไป แต่ถ้าใช้งานกับหูฟัง สามารถใช้งานได้ปกติดีครับ แบบนี้เคลมได้ไหมครับ ตีเป็นว่า Sound Card มีปัญหาหรือเปล่าครับ

ผมใช้ลำโพง 2.1 Swan M50W
    หูฟัง Beyerdynamic TYGR 300R

ปล ไม่อยากส่งเคลมเพราะใช้เวลานานพอสมควร

เรียนถามครับ

ไม่ทราบว่า
    1.อัพเดท Sound Blaster Connect เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือยังครับ น่าจะ V.3.4.6.0 (ถ้าผิดพลาดขออภัยครับ)
    2.อัพเดท Firmware ของ Creative Sound BlasterX G6 เป็น V.1.13.190307.1520

เผื่อช่วยได้ครับ

Comment

Originally posted by anntee View Post
      เรียนถามครับ

ไม่ทราบว่า
      1.อัพเดท Sound Blaster Connect เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือยังครับ น่าจะ V.3.4.6.0 (ถ้าผิดพลาดขออภัยครับ)
      2.อัพเดท Firmware ของ Creative Sound BlasterX G6 เป็น V.1.13.190307.1520

เผื่อช่วยได้ครับ

Update หมดแล้วครับผม ทั้งสองรายการเป็น เวอร์ชั่นที่ท่านบอกครับ สลับ Mode Speaker ยังไม่ได้เหมือนกันครับ
      ตอนนี้เคลมมาใหม่แล้วครับ แต่ปัญหาก็ยังเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
      X