Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำชี้แนะ อัดคลิบ+สตีมเกมใช้หูฟัง จำลอง7.1 แล้วเสียงก้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำชี้แนะ อัดคลิบ+สตีมเกมใช้หูฟัง จำลอง7.1 แล้วเสียงก้อง

ผมใช้หูฟัง logitech g430 เวลาเล่นชอบเปิด surround sound คับ
    แต่พอผมจะอัดคลิบหรือ live แล้วเสียงในคลิบ+live จะมีเสียงก้องตลอดเลย
    เสียงก้องมีเฉพาะในคลิบนะคับ หูฟังกับเกมตอนเล่นได้ยินปกติ

*ผมลองปิด surround sound แล้วlive+อัดคลิบ เสียงก้องจะหายไป

คำถามคือ ผมอยากจะเปิด surround ด้วยเพราะเล่นแนว FPS ใช้ฟังเสียงเท้าด้วย ไม่ให้เสียงมันก้องในคลิบ+live ยังไงดี

พอจะชี้แนะอะไรได้บ้างไหมคับ
Working...
X