Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงหน่อยครับ

แนะนำลำโพงหน่อยครับ
    งบ ไม่เกิน 2000 บาท
    เอามาฟังเพลงเป็นหลัก
    ตอนนี้ใช้ SAAG 2.1 ตัวละ 490 บาท อยากอัพให้ดีขึ้น

พวก pop Hiphop มั้ง
    ชอบแนว เสียงใสๆ สบายหู ได้ยินเสียงร้องเสียงพูด ประมาณนี้

ตอนนี้มอง
    Microlab B70BT
    อยู่ ไม่รู้ว่าดีไหม
    Last edited by byangpao; 17 Oct 2019, 16:34:31.

Edifier 2.1 Speaker XM6PF ....1990฿
    ร้านทั่วๆไปราคา 2400+฿ ที่นี่ถูกสุดแล้ว

https://www.shopat24.com/p/Edifier-2...iceza-shopat24

Comment

microlab x2

Comment

ฟังเพลงแนวไหนครับ

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
          ฟังเพลงแนวไหนครับ
          พวก pop Hiphop มั้ง
          ชอบแนว เสียงใสๆ สบายหู ได้ยินเสียงร้องเสียงพูด ประมาณนี้

Comment

ตอบตามจริงเลยนะครับ ด้วยงบประมาณค่อนข้างหายากพอดู ที่จะได้เสียงใสๆ ฟังสบายหู

สำหรับผม ผมคงหาลองฟังตัวจริงตามร้านก่อนที่จะซื้อ แล้วค่อยหามือ 2 ในราคาที่รับได้ (มือ 2 นี่มีลุ้น มีความเสี่ยงอยู่ ที่จะโดนขายของไม่ดี ตามประสบการณ์)

แนะนำระหว่างนี้ควรเก็บงบเพิ่มไปก่อนครับ ใจเย็นๆ อ้อ ลืมถามไปว่า อยากหาลำโพง 2.0 หรือ 2.1 ล่ะครับ หรือลองรอท่านอื่นแนะนำ...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
              ตอบตามจริงเลยนะครับ ด้วยงบประมาณค่อนข้างหายากพอดู ที่จะได้เสียงใสๆ ฟังสบายหู

สำหรับผม ผมคงหาลองฟังตัวจริงตามร้านก่อนที่จะซื้อ แล้วค่อยหามือ 2 ในราคาที่รับได้ (มือ 2 นี่มีลุ้น มีความเสี่ยงอยู่ ที่จะโดนขายของไม่ดี ตามประสบการณ์)

แนะนำระหว่างนี้ควรเก็บงบเพิ่มไปก่อนครับ ใจเย็นๆ อ้อ ลืมถามไปว่า อยากหาลำโพง 2.0 หรือ 2.1 ล่ะครับ หรือลองรอท่านอื่นแนะนำ...

ใจอยากได้ 2.0
              Last edited by byangpao; 16 Oct 2019, 17:39:06.

Comment

pm ไปแล้ววครับ

Comment

งบ 2 พัน จะยากหน่อยครับ ส่วนมาก คู่หน้าจะเป็น Full range จะไม่มีดอกแหลมให้มาด้วย
                  ปลายเสียงจะไปได้ไม่ไกล ไม่ค่อยใสระยิบระยับ คงต้องเพิ่มงบอีก สัก 1-2000 น่าจะพอไหวอยู่ครับ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                    งบ 2 พัน จะยากหน่อยครับ ส่วนมาก คู่หน้าจะเป็น Full range จะไม่มีดอกแหลมให้มาด้วย
                    ปลายเสียงจะไปได้ไม่ไกล ไม่ค่อยใสระยิบระยับ คงต้องเพิ่มงบอีก สัก 1-2000 น่าจะพอไหวอยู่ครับ
                    เศร้า ผมว่าหูผมยังไม่เทพ น่าจะ ลองแค่ 1000-2000 ไง
                    กลัวไปสูงๆกว่านี้จะกลับไปฟังเก่าๆไม่ได้

Comment

พึ่งได้ Xiaomi Bluetooth Computer Speaker จากท่านสมาชิกใน OCZ มา

ฟังแล้วมันก็ดีเลย ถึงแม้เบสมันจะนัวๆ กระเทือนในตู้ เวลาเปิดเสียงดัง แต่ฟังค่อยๆ อย่างเนียนเลย ชอบมากครับ สนใจก็ดูที่ลายแทงข้างล่างเลย เกินงบไป 500

https://www.xiaomilovers.com/product...พีซี
                      Last edited by lekkiki; 17 Oct 2019, 14:36:09.

Comment

เรทนี้ ลำโพง 2.0
                        ส่วนตัวคิดว่า micro lab ดีที่สุดนะครับนะครับ

Comment

กัดฟันอีกนิดจัด Microlab B77BT ราคาออนไลน์ 2280 บาท วูฟเฟอร์ 4 นิ้ว แหลมซอฟโดม สามารถปรับทุ้มแหลมได้ด้วยครับ
                          และรองรับการเชื่อมต่อไร้สายได้อีกด้วย ผมว่าเป็น 2.0 รุ่นเริ่มต้นกำลังดีเลยนะครับ
                          https://www.advice.co.th/product/spe...icrolab-b77bt-

Comment

ลองไปดู MiFA X5 เล็กและเสียงดีมาก เกินตัวมากๆๆๆ

Comment

ท่าน Lek ไช้ MI กับ สาย mini + DAC อะไรขอรับ

สายติดกล่องมันเห่ยมาก = = อย่าไช้เชียว

Comment

Working...
                              X