Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound card กับของ on board มันต่างกันชัดเจนมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound card กับของ on board มันต่างกันชัดเจนมั้ยครับ

ชักเริ่มสนใจทาง sound card บ้างเหมือนกัน

เพราะผมก็ชอบฟังเพลงเพราะๆ

และก็ไปซื้อลำโพงมาแล้วด้วย

แต่ยังไม่แน่ใจว่ามันจะเกินความจำเป็นหรือเปล่า

พวกที่ซื้อ sound card นี่เขาเป็นพวกที่ใช้งานเฉพาะทางหรือเปล่า

แค่ตอนบูธเข้าวินโดว์ ก็ต่างแล้วครับ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
      แค่ตอนบูธเข้าวินโดว์ ก็ต่างแล้วครับ
      ขนาดนั้นเลยหรอท่าน

Comment

ต่างกันครับ ลองหาข้อมูล ในนี้ดู ครับ แต่คุ้ม เงินแน่นอน มีลำโพงดีๆ ควรจะมี ซาวการ์ด ดีๆ ด้วยครับ

Comment

หูผมไม่เทพนะ แต่เมื่อก่อนใช้้ออนบอร์ด Realtek พอเปลี่ยนมาใช้ X-Fi มันต่างกันจริงๆ แต่ก็ลำโพงต้องดีด้วยครับ...

Comment

ต่างกันมากมายครับ
            เริ่มต้นที่ Sound ดีๆก่อน
            ตามด้วยลำโพงดีๆสักชุด
            แล้วก็นุ่งผ้าขาวม้าซดมาม่าไป Ha ha...

Comment

เมื่อก่อนคิดว่าไม่ต่าง พอได้สัมผัสแล้วถึงรู้ซึ้งเลยครับ ว่ามันยอดเยี่ยมจริงๆ.........ผมใช้ X-FI+X1300 5.1

Comment

ชอบในเสียงเพลง

ลงทุนเลยงับ ^^

ความแตกต่างเห็นได้แน่นอนครับ
                หาไฟล์เพลงคุณดี ๆ เก็บไว้ฟังทดสอบดูครับ

เสียงที่ท่านไม่เคยได้ยินมาก่อน มันจะได้ยินทันตาเห็นเลยครับ ^^

เริ่มจาก หาลำโพงตามแนวที่ชอบ ต่อไปหาซาวตามแนวเสียงที่ชอบ
                แล้วจับมันมารวมกัน เปิดเพลงที่ชอบ

บอกได้คำเดียว่า *O*

Comment

Originally posted by got99 View Post
                  ขนาดนั้นเลยหรอท่าน
                  จริงๆครับ ผมหูสนิม ยังฟังออกเลย

Comment

ถ้ากระทู้แบบนี้ออกมาอีก 2-3 อัน ผมจะลองขอให้แอดมินขยายขนาดฟังค์ชั่น " ค้นหา " ให้ใหญ่ๆ หน่อย

เชื่อล่ะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ถ้ากระทู้แบบนี้ออกมาอีก 2-3 อัน ผมจะลองขอให้แอดมินขยายขนาดฟังค์ชั่น " ค้นหา " ให้ใหญ่ๆ หน่อย

เชื่อล่ะ

Comment

ต่างแน่นอน แต่คุณแคร์รึเปล่าละ แค่นั้นแหละครับ
                        บางคนแค่มีเสียงออกมาก็พอแล้วบางคนก็จู้จี้จุกจิกครับ
                        มาตรฐานแต่ละคนไม่เท่ากัน
                        ระดับความต่างมันระดับที่ใครๆก็ฟังออกอยู่แล้วครับ

Comment

ชัดเจนแบบแน่นอนเลยครับ ผมกำลังจะซื้อคอมใหม่ เตรียมงบไว้เล่นซาวน์เยอะเลย อิอิ

Comment

ต่างกันพอสมควรนะครับ ขนาดหูผมเน่ามากยังพอฟังออกเลย- . - ตอนนี้ผมเปลี่ยนจากxtream gamer(การ์ดเล็ก)มาใช้ xonar hdavยังฟังความต่างไม่ค่อยออกเลย งิ -0-

Comment

Originally posted by num10633 View Post
                              ต่างกันพอสมควรนะครับ ขนาดหูผมเน่ามากยังพอฟังออกเลย- . - ตอนนี้ผมเปลี่ยนจากxtream gamer(การ์ดเล็ก)มาใช้ xonar hdavยังฟังความต่างไม่ค่อยออกเลย งิ -0-
                              เสียงเคลียร์กว่า

Comment

Working...
                              X