Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามความเห็น พี่ๆ เพื่อนๆ กับลำโพง 3 ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามความเห็น พี่ๆ เพื่อนๆ กับลำโพง 3 ตัวนี้หน่อยครับ

เน้นฟังเพลงเป็นหลักนะครับ ดูหนังเรื่องรองมากๆครับ เอามาต่อ PC หรือ NB ครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

1. Microlab X3 2.1
    2. Aconatic AN-SP560 2.1
    3. Creative Gigaworks T40 Series II 2.0

งบ 4000 บ.ครับ หรือ มีตัวเลือกอื่นอีก ในงบประมาณนี้ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ^^
    Last edited by EST_1892; 14 Feb 2020, 12:37:05.

Edifier R1700BT มาครบทั้ง กลาง แหลม เบส(พอมี) เหมะสำหรับฟังเพลง ที่ราคานี้ 4200฿ หาตัวจับยาก

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
      Edifier R1700BT มาครบทั้ง กลาง แหลม เบส(พอมี) เหมะสำหรับฟังเพลง ที่ราคานี้ 4200฿ หาตัวจับยาก
      โอ้ ขอบคุณมากๆครับ เพิ่มตัวเลือกให้ผมเลยครับ เดี๋ยวลองไปเดินหาฟังดู ไม่แน่ใจว่ามีที่ไหนบ้าง

Comment

ภาพจากร้านมั่นคง ถ้ายังไม่รีบรอซื้อช่วงมีโค้ด 8-10%

ส่วนตัวนี้เกินงบ เสียงดีสเกลใหญ่กว่า แต่วัสดุยางตรงหน้าลำโพงใช้ไปนานจะเหนียวๆ (ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะเป็นมั้ย)

Comment

Originally posted by IBM User View Post
          ภาพจากร้านมั่นคง ถ้ายังไม่รีบรอซื้อช่วงมีโค้ด 8-10%

ส่วนตัวนี้เกินงบ เสียงดีสเกลใหญ่กว่า แต่วัสดุยางตรงหน้าลำโพงใช้ไปนานจะเหนียวๆ (ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะเป็นมั้ย)

ขอบคุณมากๆนะครับ พี่ ^^

Comment

ผมอยากให้ลองฟัง Mi Soundbar มากเลย ราคาแค่พันกลางๆ แต่เสียงดีม๊ากกกก ผมชอบยิ่งกว่า Luna E25 , AE A2+ หรือแม้แต่ wharfedale ds-1 ซะอีก

เสียอย่างเดียวนิ มันวางยากชมัด = = ใหญ่ ยาว แต่ถ้าไม่มีปัญหาตรงนี้ และสามารถจัดวางให้ตรงหูใด้ มันเทพมากจริงๆ

งบ 4 พันเหรอ ฮืมมม ... ไม่ใด้เล่นลำโพงช่วงราคานี้นานมากแล้วแฮะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมคงแนะนำ Yamaha NX-50 แบบไม่ต้องคิดมากเลย ตอนนี้มันไม่มีแล้ว ==

จิ้บ + แอ้ด ก็ไม่มีอะไรน่าสนใจเบย -.- ถ้าเจอตัวแหล่มๆจะตอบอีกทีล่ะกันขอรับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              ผมอยากให้ลองฟัง Mi Soundbar มากเลย ราคาแค่พันกลางๆ แต่เสียงดีม๊ากกกก ผมชอบยิ่งกว่า Luna E25 , AE A2+ หรือแม้แต่ wharfedale ds-1 ซะอีก

เสียอย่างเดียวนิ มันวางยากชมัด = = ใหญ่ ยาว แต่ถ้าไม่มีปัญหาตรงนี้ และสามารถจัดวางให้ตรงหูใด้ มันเทพมากจริงๆ

งบ 4 พันเหรอ ฮืมมม ... ไม่ใด้เล่นลำโพงช่วงราคานี้นานมากแล้วแฮะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมคงแนะนำ Yamaha NX-50 แบบไม่ต้องคิดมากเลย ตอนนี้มันไม่มีแล้ว ==

จิ้บ + แอ้ด ก็ไม่มีอะไรน่าสนใจเบย -.- ถ้าเจอตัวแหล่มๆจะตอบอีกทีล่ะกันขอรับ
              ตอนนี้กำลังเซิร์ตเลยครับ ป๋า ความรู้เรื่องลำโพงเครื่องเสียงของผมนี่แทบเป็น 0 เลย ใช่ตัวสีขาวราคาพันปลายหรือเปล่าครับ สวยดี แต่มีปัญหาเรื่องที่วางแน่นอน 555 ถ้าตามงบตอนนี้ ใจไปทาง Edifier R1700BT ที่พี่ LightningBird แนะนำน่ะครับ ถ้าป๋ามีตัวเลือกเพิ่ม รบกวนแนะนำผมเพิ่มหน่อยนะครับ ความจริงเคยมีตัวเลือกที่ 1 อยู่ในการครอบครองริมแดงด้วย แต่ขายไปล่ะ ส่วนตัวเลือกที่ 2 ตอนนี้ใช้งานอยู่ ชอบนะเวลาดูหนังมันส์สะใจมาก แต่ที่มาตั้งกระทู้รบกวนขอความรู้อยู่ตอนนี้ เพื่อหาเหตุผลที่มากพอที่จะซื้อข้อ 3. Creative Gigaworks T40 Series II 2.0 น่ะครับ เพราะผมเองฟังเพลงดูกีฬาเป็นส่วนใหญ่ หนังตอนนี้นี่มีเวลาได้ดูน้อยมากๆนะครับ ก็เลยว่าจะหาลำโพงเฉพาะทางสำหรับฟังเพลงไปเลยน่ะครับ เผื่อมีตัวเลือกมากกว่าที่ผมเลือกมานะครับ รบกวนหน่อยนะ พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ ^^

ปล.การันตีเลย ว่าพรุ่งนี้แล้วที่จะซื้อ จะขอความรู้ทันไหมเนี่ย 55555
              Last edited by EST_1892; 14 Feb 2020, 23:28:14.

Comment

T40 ก็เป็นตัวเลือกที่โอเคนะขอรับ แต่ผมฟังแล้วรู้สึกเฉยๆอ่ะ = = ไม่ประทับใจเท่าใหร่ ที่บอกว่าโอเคนี่คือขายมือสองราคาไม่ค่อยตก

Bose นั่นก็น่าสนใจนะ แต่ผมเคยอ่านผ่านๆ เค้าว่าเสียงไม่สมกับ Bose เท่าใหร่ ( คือไร ? )

หน้าตาสวยดี แต่เสียงไม่รู้เป็นไง Edifier ทำผมเจ็บหลายทีล่ะ ไม่กล้าซื้อยี่ห้อนี้โดยไม่ใด้ลองฟังแล้ว

Last edited by XsoeIIsJ; 15 Feb 2020, 03:16:02.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  T40 ก็เป็นตัวเลือกที่โอเคนะขอรับ แต่ผมฟังแล้วรู้สึกเฉยๆอ่ะ = = ไม่ประทับใจเท่าใหร่ ที่บอกว่าโอเคนี่คือขายมือสองราคาไม่ค่อยตก

Bose นั่นก็น่าสนใจนะ แต่ผมเคยอ่านผ่านๆ เค้าว่าเสียงไม่สมกับ Bose เท่าใหร่ ( คือไร ? )

หน้าตาสวยดี แต่เสียงไม่รู้เป็นไง Edifier ทำผมเจ็บหลายทีล่ะ ไม่กล้าซื้อยี่ห้อนี้โดยไม่ใด้ลองฟังแล้ว

ขอบคุณมากๆครับ ป๋า ตอนนี้ตัดตัว T40 ออกแล้ว กำลังจะไปลองฟัง Edifire R1700BT หรือ R1850DB ดูซิ ว่าจะไปโดนตัวไหนมา เดี๋ยวเอามาให้ชมครับ

ปล.แปลกจัง ทำไมงบบาน
                  Last edited by EST_1892; 15 Feb 2020, 11:57:14.

Comment

กำลังมองหา 2.0 ch สำหรับคอมงบไม่แรงอยู่เหมือนกันครับ ใจอยู่ที่ไม่เกิน 4000 ได้ตัวไหนมากลับมารีวิวด้วยนะครับ จริงๆ R1080BT ถ้าเจอตัวลองฟังเสียงมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ 1700 กับ 1850 มันใหญ่ไปสำหรับโต๊ะผม

Comment

ลืมบอกไปว่าอย่าเล่นลำโพงใหญ่ในงบน้อย เพราะต้นทุนที่ต่ำ ทำให้มันค่อนข้างห่วยเวลาที่เปิดเบาๆ

ยิ่งเวลาไปฟังที่ร้าน ที่ห้าง ซึ่งสภาพแวดล้อมเป็นแบบเปิด ร้านก็ต้องเร่งเยอะเป็นธรรมดา ทำให้เรารู้สึกว่าเสียงค่อนข้างดี แต่พอยกมาฟังที่บ้านกลับเป็นอีกเรื่องนึงเลย -.-

รอดูท่านจะใด้ตัวใหนมา

Comment

ตัวนี้อยู่ในงบ ลองดูครับ
                        คลิก

Comment

Originally posted by Jikazama View Post
                          กำลังมองหา 2.0 ch สำหรับคอมงบไม่แรงอยู่เหมือนกันครับ ใจอยู่ที่ไม่เกิน 4000 ได้ตัวไหนมากลับมารีวิวด้วยนะครับ จริงๆ R1080BT ถ้าเจอตัวลองฟังเสียงมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ 1700 กับ 1850 มันใหญ่ไปสำหรับโต๊ะผม
                          ไม่เจอเลยครับ ท่าน ^^

ลืมบอกไปว่าอย่าเล่นลำโพงใหญ่ในงบน้อย เพราะต้นทุนที่ต่ำ ทำให้มันค่อนข้างห่วยเวลาที่เปิดเบาๆ

ยิ่งเวลาไปฟังที่ร้าน ที่ห้าง ซึ่งสภาพแวดล้อมเป็นแบบเปิด ร้านก็ต้องเร่งเยอะเป็นธรรมดา ทำให้เรารู้สึกว่าเสียงค่อนข้างดี แต่พอยกมาฟังที่บ้านกลับเป็นอีกเรื่องนึงเลย -.-

รอดูท่านจะใด้ตัวใหนมา
                          โดนตัวนี้มาครับ ป๋า ยังไม่ได้ลองเทสเลย เทสแล้วเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังนะครับ ^^

Originally posted by CyberClear View Post
                          ตัวนี้อยู่ในงบ ลองดูครับ
                          คลิก
                          ขอบคุณมากๆครับ ^^

Comment

Working...
                          X