Announcement

Collapse
No announcement yet.

[B]ช่วยแนะนำsound card ดีๆ หน่อยครับ [/B]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [B]ช่วยแนะนำsound card ดีๆ หน่อยครับ [/B]

ผมเริ่มสนใจ sound card อยากจะหาไว้ครอบครองซักตัว ดีๆ ช่วยแนะนำ หน่อยครับ เน้นฟังเพลง ครับ งบ3000-5000 ขอบคุณครับ
    Last edited by OrewaJames; 22 Feb 2009, 19:57:35.

ดันครับ ไม่มี คน เลย แฮะ ^^

Comment

2Zs ครับ ท่านราคา 2000 แหล่มเลยงับใช้กับ Eacan a600ll

Comment

ต้องดูว่าเราชอบแนวเพลงแบบไหน บอกรายละเอียดในการใช้ให้มากหน่อย ถามกว้างก็ได้คำตอบกว้าง
        อีกอย่างอยากรู้อะไรเพิ่ม อ่านรีวิว เก่าๆ ในนี้ครับ จะรู้เรื่องขึ้นเรื่อยๆ

Comment

หูเริ่มพาเสียตังอีกท่านแล้ว ^^

Comment

อ่านรีวิวก่อนนะ - -" อย่าหูเบาเชืื่อใครมาก ตังไม่ใช่น้อย จะจ่ายก็หาข้อมูลหน่้อย

Comment

ฟังเพลงลองดู asus หรือ อื่น....

Comment

กำลัง ศึกษา อยู่ ครับ ผม ขอบคุณมากครับ

Comment

sound card creative & asus xonar hdav 1.3

กำลังจะเลือก sound card ระหว่าง creative x-fi xtreme gamer fatality pro series
                  กับ asus xonar hdav 1.3 และ asus xonar hdav 1.3 deluxe เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง
                  เป็นหลัก ตัวไหนเสียงจะดีกว่ากันครับ และความแตกต่างด้านเสียง ชัดเจนมั้ยครับ เพราะเพิ่งได้
                  ลำโพง creative gigawork g 500 5.1 มา จะเอามาใช้คู่กัน แล้ว card ทั้ง 3 ตัว ราคา
                  ประมาณเท่าไหร่ ตัวไหนคุ้มค่ากันกว่า อีกเรื่องคำว่า front panel หมายถึงอะไรครับ เคยอ่าน
                  เจอว่า creative x-fi xtreme gamer fps ไม่มี ขอบคุณครบ สุปรีชา

Comment

Audigy 2Zs ผมรับประกันด้วยหัวเลย หุหุ ดูเอาห้องhifi marketครับ เอารหัสM...นะ รหัสการ์ดSB0350

X-fiเงินไม่เหลืออย่าใช้เลย โฮะๆๆๆ(เราคิดเองนะ) ใครคิดต่างจากเราก็ขอโทษด้วยจ้า

Comment

ใช้อยู่ 2ZS ดีคับดี ฟังเพลงดีครับ

Comment

ลองมอง Xonar Essence STX สําหรับ 2 แชนเนล

Comment

ลองหาพวกชิพ VIA ENVY 24 HT-S

Comment

ประหยัดสุดๆ หา SB0010 ก็พอครับ... ใช้แล้วจะติดใจ
                            เอาแบบว่าเสียงใส หา SB0350 (Audigy 2ZS) อันนี้สุดทีนจริงๆ
                            ตังเหลือก็ SB0550 (X-fi Elite Pro) ที่สุดแห่งเสียงใช้อยู่ อิอิ

ขึ้นอยู่กับลำโพงที่ใช้ด้วยนะครับ

Comment

Working...
                            X