Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอย s750 มาไม่รู้ว่าซับแตกไหมช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอย s750 มาไม่รู้ว่าซับแตกไหมช่วยทีครับ

คือผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องลำโพง มากนะครับ คือบางโทนเสียง ถ้าเป็นดังละดับหนึ่ง มันจะมีเสียง แต็กๆ
    บางอะครับ เป็นเฉพาะบางโทรเท่านั้น มัน แตกไหมครับอย่งนี้ หรือเป็นเรื่องปกติ
    ดูที่ดอกมันก็ไม่มีรอยแตกอะไรนะครับ กระวนใจมาก บอกผมที

(ขอขอบคุณทุกคนมากครับ ที่ให้คำตอบผมแต่ในที่สุดผม ก็ได้เจอกับปัญหาที่แท้จิงแล้ว
    วันนี้เป็นได้เอาไปเคม ปรากฎว่า ไม่มีปัญหาอะไรเลย เลยรู้ว่าจิงๆแล้ว ปัญหาทั้งหมดนี้เป็นเพราะผมเอา ลำโพงไปต่อกับ เครื่อง ups และ s750 มันกินไฟเยอะ ไฟเลยไม่พอครับ เลยต่อเข้าไฟบ้านโดยตรงเลย เส้นผมบังภูเขาจิงๆ หวังว่าอาจจะมีอีกหลายคนที่มีปัญหาเดี๋ยวกัน)
    Last edited by kokz; 10 Mar 2009, 16:32:35.

เสียงแต๊กๆ ไม่เคยเจอนะครับ แต่เวลาเปิดดังๆเสียงครึนนนๆต่ำๆ มันจะมีเสียงที่ท่อลม(เสียงลมผ่านตะข่าายในท่อกับเสียงลมออกไม่ทันซับตด555+)

Comment

แล้วตกลงมันแต่ไหมเนี้ย
      ใครก็ได้ ช่วยอธิบายให้ละเอียดทีนะครับ ว่าถ้าแตกแล้วมันจะเป็นไง

Comment

อันนี้ก็อยากรู้เหมือนกันครับ เห็นของเพื่อนเป็นเเบบท่านนั่นเเหละครับ มันดังเเต๊กๆ ยังสงสัยอยู่เหมือนกัน

Comment

ไม่ต้อง s750 ตัวอื่น ก็เป็น ไฟ มันไม่นิ่ง ครัย

Comment

ถ้าจะโทษ ต้องโทษไฟบ้านเราล่ะขอรับ
            ที่มันไม่เหมาะ ทั้งสำหรับสิ่งมีชีวิต และเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ละเอียดอ่อน

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวก็ไฟนะ
              แต่ถ้าตัวอื่นเป็นผมก็สบายใจเพราะแปลว่ามันคงไม่แตกใช้ไหมครับ

Comment

Originally posted by kokz View Post
                ผมว่าไม่น่าเกี่ยวก็ไฟนะ
                แต่ถ้าตัวอื่นเป็นผมก็สบายใจเพราะแปลว่ามันคงไม่แตกใช้ไหมครับ
                ถ้ากล้าไปซื้อ เคื่รองสำรองไฟตัวใหญ่ๆๆมา ใช้ก็จะรู้เองครับ
                ไม่แตก ครับ s750 ที่เจอ มา 2-3 ตัว คือ มันดับ ไปเลยหรือเปิดมาแล้ว เสียง แพร่ดๆๆเหมือนเสียงไม่ออก อะไรในตัว sup มันไหม้ นี่ล่ะครับ
                Last edited by rat33; 5 Mar 2009, 11:56:39.

Comment

จะแก้ไม่ได้เลยเหรอครับ แล้วท่านอื่นที่ใช้ตัวนี้เป็นเหมือนกันหมดไหม

Comment

ผมไม่เป็น

Comment

อาการจะไปแล้วมั่ง ของที่บ้านเพิ่งยกไปซ่อม อายุการใช้งานยังไม่ถึง 2 เดือนเลย กรรม

ของผมเซนเตอร์ออกเสียงแครกๆ นึกว่าแจ๊ค ที่ไหนได้ซับเสีย ส่งเช็ค รอซ่อมอยู่นิ

Comment

โชคดียังอยู่ในประกัน ของผมหมดไปตั้งแต่ปีที่แล้วเสียวๆอยู่เหมือนกัน ของออกจะแพงประกันปีเดียว

Comment

ตกลงมันเป็นอาการผิดปกติใช้ไหมครับ ผมจะได้เอาเคลม ของ 2 อาทิตย์เค้าจะเปลี่ยนหรือซ่อมให้ครับ เซงๆ แต่แต่อาการมันจะเป็นบาง เสียงเท่านั้นนะครับไม่ได้เป็นมากอะไร

Comment

Originally posted by kokz View Post
                            ตกลงมันเป็นอาการผิดปกติใช้ไหมครับ ผมจะได้เอาเคลม ของ 2 อาทิตย์เค้าจะเปลี่ยนหรือซ่อมให้ครับ เซงๆ แต่แต่อาการมันจะเป็นบาง เสียงเท่านั้นนะครับไม่ได้เป็นมากอะไร
                            ซ่อมลูกเดียวครับ ไม่มีเปลื่ยน

Comment

ถ้าของ 2อาทิตย์ จำไม่ผิด เค้า ยกให้ใหม่ เลยนี่ ซี้ผม 12 วัน ยก ตัวใหม่ แต่ต้องแบบกไปที่ สำนักงานใหญ่นะ

Comment

Working...
                              X