Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพงดูหนัง 2 ชุดนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกลำโพงดูหนัง 2 ชุดนี้หน่อยครับ

กำลังมองหาลำโพงดูหนังซักชุด ผมจะเลือกตัวไหนดีครับ

ระหว่าง Microlab X3 5.1 กับ Samsung HT-TZ215(เอามาต่อผ่านสาย Optical)

ตอนแรกก็ว่าจะเอา X3 5.1 แต่พอดีมีเพื่อนมาเสนอขาย Samsung HT-TZ215 ครับ

ทำให้ผมลังเลเนื่องจากผมจะได้ Samsung HT-TZ215 ในราคาที่ืั้ถูกกว่าปกติ

เน้นดูหนังจะเอาชุดไหนดีครับ?
    Attached Files

ห้องกว้างพอก็เอา samsung เถอะครับ

Comment

เรื่องความกว้างของห้องคงไม่มีปัญหาครับ ห้องผมกว้างพอสมควรเลย

Comment

Samsung ครับ

Comment

ซัมซัง หน้าจะเวิร์คกว่า ครบชุดด้วย

Comment

เสียงซัมซุงมันกระจอกนะครับ
            ขนาดลุงผมว่าไม่ค่อยใส่ใจเรื่องเสียงนักยังรับไม่ได้เลย ต้องเปลี่ยนไปใช้พานาโซนิคแทน

Comment

เสียงซัมซุงเข้าขั้นกระจอกเลยเหรอครับ

Comment

ถ้างั้นลองไปฟังของเพื่อน แล้วตัดสินใจดูละกันครับ

Comment

ถ้าห้องกว้างกว่า 40ตร.ม.
                  และจำเป็นต้องวางลำโพงไว้ที่มุมห้องทั้งหมดเนื่องด้วยเหตุว่าเกะกะที่เดิน ผมว่าคงไม่มีทางเลือกที่จะไปใช้ ซัมซุงครับ วัตต์มันเยอะกว่าเยอะเลย

กระจอกยังไง ต้องลองไปฟังเทียบครับ ลองไปที่ศูนย์เครื่องใช้ไฟฟ้าที่มี โฮมเทียเตอร์หลายๆยี่ห้อดูครับ ลองฟังเทียบดู โซนี่ พานา ซัมซุง ฯลฯ
                  Last edited by papababa; 24 Mar 2009, 20:53:35.

Comment

ผมเป็นพวกไม่ค่อยมีเวลาซะด้วย งานรัดตัว ไม่มีโอกาสได้ออกไปฟังหลายๆรุ่น

ถึงถ้าผมได้ไปลองฟังของเพื่อนแล้ว ถูกใจไม่ถูกใจ ยังไงก็ต้องซื้อครับ ไม่ซื้อจะหาว่าเราเรื่องมาก พาเคื่องใจกันไปซะ (เพื่อนใหม่ เพิ่งเจอกันได้ซักพักเดียว)

แต่ใจเอนเอียงไปทางซัมซุง เพราะ ผมซื้อซัมซุงได้ในราคาพอๆ X3 5.1 เลย มันน่าจะคุ้มกว่า

อยากให้ท่านที่ใช้ชุด HT ของซัมซุงเข้ามาคอมเมนท์หน่อยจะดีมากเลย

Comment

อืม ผมไม่เคยใช้ X3 ด้วยสิ
                      ผมว่าก็ซื้อๆไปตามสบายใจเถอะครับ เพราะตัวนี้ผมจำได้ว่ามันเป็นของแถม ทีวี
                      เขาจะเอามาขายคุณถูกๆก็ไม่แปลกครับ

แล้วที่เขาเอามาแถมก็เพราะขายปกติมันไม่มีใครเอาครับ เพราะมันกระจอก

Comment

สังเกตุว่าห้อง Hifi market ไม่ค่อยมีคนไช้ซัมซุง

แต่เรื่องทรงสวย ซัมซุงกินขาดแฮะ

Comment

ผมคงเอาซัมซุงครับ ชอบดีไซน์ของมัน ลองเปิดดู HT มาหลายรุ่นแล้ว ดีไซน์ไม่โดนใจเท่าของซัมซุงเลย

อีกอย่างโทรไปถามพี่ชายมา เค้าใช้ X3 อยู่

เค้าฟันธงว่าซัมซุงเสียงดี ไม่แพ้ X3 หรอก แต่ถึงต่อให้ X3 เสียงดีกว่า ผมก็ยังคงเลือกซัมซุง เพราะคิดว่าในราคาระดับนี้คุณภาพไม่ต่างกันขนาดฟ้ากับเหวหรอก ^^

พี่ชายกำลังจะซื้อเหมือนกัน เค้าเห็นที่ PowerBuy ขายอยู่ 9900- (คุ้มตรงนี้แหละ ฮิฮิ)
                          Last edited by oovoo; 24 Mar 2009, 23:04:38.

Comment

Working...
                          X