Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาแล้วครับ Asus Xonar U1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อมาแล้วครับ Asus Xonar U1

หลังจากที่ใช้ออนบอร์ดมาชั่ีวชีวิต ก็ได้มาคบหากับ U1 แล้วล่ะครับ รับต่อมาจากท่าน Jompol99
    ผมก็ติดตั้ง ลงไดร์เวอร์อะไรเรียบร้อย ใช้กับหูฟังก๊ากๆ ของผมน่ะครับ ความรู้สึกที่ได้คือ...

เสียงมันดีมากๆเลยครับ นุ่มลึก เบสอบอุ่น กระชับ ไม่ลากยาวจนเกินไป เสียงแหลมก็ไปได้สุด เสียงสูงก็ไปสุด นี่ขนาดยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยนะครับ ไมค์ก็ชัดครับไม่มีเสียงรบกวน เล่นเกม CS คุย(ด่า)กันมันส์้เลยครับ รู้สึกดีมากๆครับกับ U1 ตัวนี้

ผมยังไม่ได้ลองกับลำโพง(ก๊ากๆ)ของผมนะครับ พอดีใช้แต่หูฟัง ไว้คราวหน้าจะมาพูดถึงลำโพงอีกนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แหงะ ไวมาก

ทีตอนผมรับตั้งเป็นอาทิตย์ดันไม่มีคนปล่อย = = "

Comment

เยี่ยม ครับ อยากได้บ้าง ถ้าได้สีโครเมี่ยม หรือ ดำ จะดีมากเลยครับ ใครมีบ้าง ขอสภาพดี นะครับ ลองมาคุยกันครับ

Comment

เจ๋งฮะ ราคาคุ้มค่าตัวเลยค๊าฟ

Comment

แหล่ม

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
            หลังจากที่ใช้ออนบอร์ดมาชั่ีวชีวิต ก็ได้มาคบหากับ U1 แล้วล่ะครับ รับต่อมาจากท่าน Jompol99
            ผมก็ติดตั้ง ลงไดร์เวอร์อะไรเรียบร้อย ใช้กับหูฟังก๊ากๆ ของผมน่ะครับ ความรู้สึกที่ได้คือ...

เสียงมันดีมากๆเลยครับ นุ่มลึก เบสอบอุ่น กระชับ ไม่ลากยาวจนเกินไป เสียงแหลมก็ไปได้สุด เสียงสูงก็ไปสุด นี่ขนาดยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยนะครับ ไมค์ก็ชัดครับไม่มีเสียงรบกวน เล่นเกม CS คุย(ด่า)กันมันส์้เลยครับ รู้สึกดีมากๆครับกับ U1 ตัวนี้

ผมยังไม่ได้ลองกับลำโพง(ก๊ากๆ)ของผมนะครับ พอดีใช้แต่หูฟัง ไว้คราวหน้าจะมาพูดถึงลำโพงอีกนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
            Serv SDKz ปล่าวคับ อิอิ

Comment

ไดฟ์เวอร์ เอาในเวป เวลาหมุนปรับเสียง มีสเกลขึ้นที่จอด้วย

Comment

Originally posted by reezabza View Post
                Serv SDKz ปล่าวคับ อิอิ
                ใช้แล้วครับ SDKz ครับผม อิอิ

Comment

หลังจากที่ผมเอาไปต่อกับลำโพง ก๊ากๆ นะครับ สิ่งที่ได้คือ...

สุดยอดครับ จำลองเสียงเป็น 7.1 ได้เนียนมากๆเลยครับ ถ้าไม่ฟังแบบตั้งใจจับผิดนี่เหมือนกับ 7.1 เลยนะครับ
                  เบสที่ให้ก็อบอุ่นครับ ไม่ลากยาวจนเกินไป

แต่ถ้าเทียบกับหูฟังแล้วนะครับ ใช้หูฟังกับตัว U1 นี้จะเด่นมากกว่าลำโพงครับ (น่าจะมีผลมาจากตัวขับลำโพงมั้งครับ)

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by abadahey View Post
                    เยี่ยม ครับ อยากได้บ้าง ถ้าได้สีโครเมี่ยม หรือ ดำ จะดีมากเลยครับ ใครมีบ้าง ขอสภาพดี นะครับ ลองมาคุยกันครับ
                    ใครมีไม้่ใช้แล้ว ลองบอกผมนะครับ ยังอยากได้ อยู่

Comment

อยากดูรีวิว คับ สนใจอัพอยุ่เหมือนกัน ระหว่าง ครีเอทีฟ กับอัสสุส

Comment

มีใครรีวิวแล้วมั้งคับ สนใจนะ

Comment

เอ่อ..ผมยังเด็กน่ะครับ พ่อแม่เลยไม่ให้มีกล้อง 5555+

คงไม่เหมาะอ่าครับ ทำใจ (ไว้จะจิ๊กของพ่อมานะครับ ถ้ามีโอกาส)

(อัสซุสนี่จะออกแนวนุ่ม ละมุนละไม ผสมผสานเสียงกันดีนะครับ แต่ครีเอทีฟนี่จะเป็นแนวเบสหนักๆนะครับ คนชอบเบสแนะนำครีเอทีฟเลยครับ)

Comment

ใครใช้ notebook+หูฟัง ต้องลองครับ ตัวนี้ ฟังเพลงรับรองไม่ผิดหวัง

Comment

เด่วผมว่า ตัวนี้คุ้มราคาครับ แต่ถ้าจะไปวัดกับ Sx ยัง***งชันนัก พูดคำเดียวคุณภาพคุ้มราคา

ถ้าจะไปเปรียบกับตัวที่สูงกว่าราคาก้อสูงไปด้วย ถามว่ามันเจ๋งไหม U1 เหมือนกับว่าอัพเกรดเสียงขึ้นมาอีก 10-15%ที่ฟังอยู่ถ้าใช้กับลำโพง แต่กับเอามากับหูฟังจะเหมาะมากกว่า ผมให้ถึง 70% เลย อีกอย่างราคานี้หาตัวเปรียบยากครับ

Comment

Working...
                              X