Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม]ตอนนี้ใช้ T7900 จะซื้อ sound card X-Fi Xtreme Gamer มันต่อ 7.1 ได้ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม]ตอนนี้ใช้ T7900 จะซื้อ sound card X-Fi Xtreme Gamer มันต่อ 7.1 ได้ไหมครับ?

ตอนนี้ใช้ T7900 จะซื้อ sound card X-Fi Xtreme Gamer มันต่อ 7.1 ได้ไหมครับ?

เห็นว่ามันมีแค่ รูด้านหลัง แบบนี้จะต่อ 7.1 ยังไงครับ

เพราะตอนนี้ใช้ on board อยู่ มันใช้ สีส้ม เป็น C กับ sub
    สีเขียวเป็น สองตัวด้านหลัง
    สีเทาเป็นสองตัวด้านข้าง
    สีดำเป็นสองตัวด้านหลัง

เลยอยากถามว่า ตัว Xtreme Gamer สามารถต่อเป็น 7.1 ได้ไหมแล้วที่เสียบมันมีสีอะไรบ้างครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

ผมได้สายมาแบบนี้แหละเคยลองเสียบเข้ากับ on board มันดันออกแค่ 5.1 อ่าครับท่าน

Comment

soundcard 7.1 creative + speaker 7.1 creative

ใช้สาย 3-4 ตามรูปบน มันจะแถมมากับลำโพง

ส่วน soundonboard หรือ soundcard 7.1 ยี่ห้ออื่น กับลำโพง 7.1

ต้องใช้สาย 4-4 ตามรูปล่าง ไปซื้อสาย mini>mini 4 เส้นก็ได้

Comment

เข้าใจถ่องแท้ ขอขอบคุณพี่ battlecruiser มากๆ เลยครับ ^^

Comment

ท่านได้ปรับข้างหลังSWให้เป็น 5.1->7.1 หรือยังครับ

Comment

ตามรูป #2 ของท่าน battlecruiser เลยครับ

ผมใช้ X-Fi XtremeGamer + Inspire T7900 อยู่

ออก 7.1 แน่นอน

Comment

Working...
              X