Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อเสียง nb ออกเครื่องเสียง5.1 ได้ไหมคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อเสียง nb ออกเครื่องเสียง5.1 ได้ไหมคราบ

วานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคราบ พอดีผมจะต่อ NB benq s41 ให้เสียงออก 5.1 เวลาดูหนังนะครับ ตอนนี้ใช้โปร power dvd9 อยู่นะคราบ ภาพผมต่อออก tv 32 full hd ผ่านสาย hdmi ส่วนเสียงต่อออกเครื่องเล่น dvd นะคราบ( lg ht503th )ทามยังไงเสียงก็ออก แค่ 2.1 นะครับ รบกวนท่านผู้รูด้วยครับ

output ใน powerdvd ปรับเป็น spdif

หากเป็น vista ให้เลือก realtel digital out เป็นตัวหลัก แล้วติ๊กที่ support dolby digital /dts

nb จำเป้นต้อง มี optical out

และ LG ต้องมี optical in
    Last edited by battlecruiser; 9 Apr 2009, 15:40:21.

Comment

สียงต่อออกเครื่องเล่น dvd นะคราบ( lg ht503th )
      ต่อเข้ามายังไงล่ะครับ

ถ้าต่อ mini to RCA ก็ได้แค่นั้นแหละ ก็ไปใช้ prologic แปลงเสียงเอาละกัน

แต่ถ้าlg ht503th รับต่อ optical (spdif) ได้ ก็ทำตามท่านเรือเลย (ใช้สาย optical นะ)

Comment

เดือดร้อนโน๊ตบุคต้องไปหาสาย optical ซะแล้ว

Comment

รุ่น S41 มันมีที่ต่อแบบ Digital ด้วยเหรอ

Comment

Originally posted by คิม View Post
            รุ่น S41 มันมีที่ต่อแบบ Digital ด้วยเหรอ
            น่าจะมี เพราะ nb ส่วนใหญ่ รุ่นใหม่ๆ เดี๋ยวนี้ มีกันหมดแล้วอ่ะครับ
            มันใช้ ร่วมกันกับ audio out อ่ะแหละ

แต่ต้องไปเช็ค spec อีกทีนะ เพื่อความชัวร์

Comment

Working...
            X