Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xonar DX Audio Xonar D1 Audio กับ X-fi audio อันไหนดีก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xonar DX Audio Xonar D1 Audio กับ X-fi audio อันไหนดีก่ากัน

Xonar DX Audio Xonar D1 Audio กับ X-fi audio
    3ตัวนี้ตัวไหนกีสุดคับ
    ส่วนมากฟังเพลง 40 หนัง30 เกม30
    ตอนนี้ใช้ X-fi audio คุ้มไหมถ้าจะเปลี่ยนเปงAsus
    หรือว่าฟังเพลงไปหาDac2702มาก้อพอแล้วคับ
    ขอบคุณ คับ

ตัด Audio ออก

D1 กับ DX ตามสเปค เท่ากัน ต่างกันที่อินเตอร์เฟส

แต่การใช้งานจริงรู้สึก D1 จะดีกว่า

ปล...ผมก็ใช้ 2702 อยู่ ดีครับ ความเป็นดนตรีสูง

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
      ตัด Audio ออก

D1 กับ DX ตามสเปค เท่ากัน ต่างกันที่อินเตอร์เฟส

แต่การใช้งานจริงรู้สึก D1 จะดีกว่า

ปล...ผมก็ใช้ 2702 อยู่ ดีครับ ความเป็นดนตรีสูง
      ขอบคุณคับ

Comment

DX รึ D1 ครับ

Comment

เดี๋ยวหลังเปิดเทอมค่อยซื้อสอบถามไว้ก่อนเพราะว่าตอนนี้ตังค์หมด^^

Comment

Asusเล่นเกมแล้วจะปัญหาไหมคับ

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
              Asusเล่นเกมแล้วจะปัญหาไหมคับ
              ไม่มีหรอกคับ

สำหรับระบบเสียง EAX ในเกมส์ DX รองรับถึง EAX2.0 แต่แค่เฟรมเรต X-Fi จะดีกว่า เพราะ DX ใช้ Software Emulated คงสู้ X-Fi ซึ่งใช้ Hardware Emulated ไม่ได้

แต่ผมคิดว่าถ้า CPU แรงพอ การใช้ Software Emulated ระบบเสียง EAX เฟรมก็คงตกไม่มากหรอก อาจไม่รู้สึกด้วยซ้ำ

ถ้าเกมส์ที่ไม่ได้ใช้ EAX อย่าง Crysis ก็คงพึ่งพลัง CPU ล้วนๆ ( ใช้ Software Emulated อยู่ดี )
              Last edited by sierra; 15 Apr 2009, 21:00:54.

Comment

เล่นเกมส์ที่ใช้ EAX แล้วเสียงไม่ครบ ตกๆหล่นๆ click crack 9ล9

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  เล่นเกมส์ที่ใช้ EAX แล้วเสียงไม่ครบ ตกๆหล่นๆ click crack 9ล9
                  แสดงว่า ASUS นี่จำลองเสียง EAX ได้ห่วยเลยสิทั่น

Comment

ขอบคุณทุกท่าน
                    ^^

Comment

Working...
                    X