Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการเปลี่ยน Op-amp X-Fi Xtreme Music หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการเปลี่ยน Op-amp X-Fi Xtreme Music หน่อยครับ

X-Fi Xtreme Music ต้องเปลี่ยน Op-amp ครับจะใช้กับลำโพง 5.1 ต่อออก Digital ครับ ช่วยบอกหน่อยครับแต่ที่เห็นในนี้เปลี่ยนแค่ Front channel และอยากรู็ว่า

1.Line in ต้องเปลี่ยนไหมครับ
    2.Surround channel ต้องเปลี่ยนไหมครับ
    3. ภาคจ่ายไฟ ต้องเปลี่ยนไหมครับ

ขอบคุณครับ

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

รอดูเหมือนกันครับ

Comment

ดันๆๆ

อยากเห็นเหมือนกันครับ

Comment

ต่อ Digital out ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรหรอกครับ มันออกจาก dac ไม่ผ่าน opamp คับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ลองศึกษาจากที่นี่ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156764

Comment

อย่างที่ท่าน Venus บอกครับ

การต่อออก Digital Out จะออกจาก IC DAC เลย โดยส่งสัญญาณออกไปเป็นแบบดิจิตอล ไม่ใช่รูปคลื่น

ถ้าเปลี่ยน Op-Amp จะมีผลทางด้านอนาลอก ก็คือทำให้รูปคลื่นมีการเปลี่ยนแปลงครับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                    X