Announcement

Collapse
No announcement yet.

Onkyo S5105กับYamaha YHT-363อันไหนเจ๋งกว่ากันครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Onkyo S5105กับYamaha YHT-363อันไหนเจ๋งกว่ากันครับ!!!

คือจะซื้อแต่ไม่ค่อยมีความรู้อะครับ พนักงานที่Powerbuyก้อเชียร์Yamahaจังเลย เพราะมานลดมาเหลือ13500บ.และ ส่วนOnkyo 16900บ. อยากรู้ว่าเอาตัวไหนดี หลักๆต่อคอมดูหนังเล่นเกมส์แล้วก้อต่อกะ XBOX360

Originally posted by nut07 View Post
    คือจะซื้อแต่ไม่ค่อยมีความรู้อะครับ พนักงานที่Powerbuyก้อเชียร์Yamahaจังเลย เพราะมานลดมาเหลือ13500บ.และ ส่วนOnkyo 16900บ. อยากรู้ว่าเอาตัวไหนดี หลักๆต่อคอมดูหนังเล่นเกมส์แล้วก้อต่อกะ XBOX360
    เชียร์ onkyo ครับ ใช้อยู่สืบเนื่องจากกระทู้ที่มีคนเข้ากว่า แสนกว่าคน
    http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=56756

Comment

Originally posted by nut07 View Post
      power buy ลดจาก 19000 เหลือ 16900 แล้วหรอคับ

Comment

Originally posted by abadahey View Post
        power buy ลดจาก 19000 เหลือ 16900 แล้วหรอคับ
        ครับเพิ่งไปดูวันนี้เอง แต่ต้องสั่งเอานะครับของหมด-_-'

Comment

ดันเพราะอยากรู้^^

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
            เชียร์ onkyo ครับ ใช้อยู่สืบเนื่องจากกระทู้ที่มีคนเข้ากว่า แสนกว่าคน
            http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=56756
            แหม่มาหาแนวร่วมถึงนี้เลยนะท่าน อิอิ ผมยังติดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเปลี่ยนลำโพงหรือจะเอา ps3
            Last edited by CK; 21 Apr 2009, 07:19:59.

Comment

อย่าเชื่อคนอื่นจนกว่าจะได้ลองฟังครับ หูใครหูมัน คนเราชอบไม่เหมือนกัน ไม่งั้นเพลงไทยขายไม่ออกแน่ๆ 555+

**ส่วนตัวถ้าดูหนัง 100% yamaha แดกขาดครับ หาลำโพงดีๆที่เสียงออกไปทางโทนต่ำหน่อย**
              **yamaha เก็บรายละเอียดเสียงได้ดีกว่า แถมซาวสเตจกว้างกว่า อย่าเชื่อผมจนกว่าคุณได้ไปลองเองครับ**
              ป.ล แนะนำไปลองที่ powerbuy ครับห้องเก็บเสียงหาแผ่นหนังที่ชอบๆไปเปิดครับจะได้เทียบง่ายกว่า ^^

arv 363 อย่างเดียว 11900 เองแล้วค่อยอัปลำโพงตัวอื่นดีกว่า ที่นี้ล่ะแดกเห็น ๆ 55555555+
              Last edited by mike_shinoda; 21 Apr 2009, 17:36:44.

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                อยากเชื่อคนอื่นจนกว่าจะได้ลองฟังครับ

**ส่วนตัวถ้าดูหนัง 100% yamaha แดกขาดครับ หาลำโพงดีๆที่เสียงออกไปทางโทนต่ำหน่อย**
                **yamaha เก็บรายละเอียดเสียงได้ดีกว่า แถมซาวสเตจกว้างกว่า อย่าเชื่อผมจนกว่าคุณได้ไปลองเองครับ**
                ป.ล แนะนำไปลองที่ powerbuy ครับห้องเก็บเสียงหาแผ่นหนังที่ชอบๆไปเปิดครับจะได้เทียบง่ายกว่า ^^

arv 363 อย่างเดียว 11900 เองแล้วค่อยอัปลำโพงตัวอื่นดีกว่า ที่นี้ล่ะแดกเห็น ๆ 55555555+

Comment

yamaha ครับ เฟี้ยวฟ้าวดี
                  เสียงมาครบเลย

Comment

จากที่ผมใช้เจ้า 5105 อยู่นะครับ onkyo จะเหมาะกับการฟังเพลงแบบหวานๆ ปลายเสียงทอดยาวพริ้วดีครับ ดูคอนเสริทก็ดีครับ คงไม่ค่อยเหมาะถ้าเน้นหนังกับเกมส์ที่ต้องการเสียงแบบเฟี่ยวฟ้าว ตูมตาม ถ้าเน้นด้านนี้ผมแนะนำ harman + Klipsch: QUINTET-III หา sub อีกตัว รับรองดูหนัง เล่นเกมส์ แหล่มครับ แต่คงเกินงบจากสองตัวที่ว่านะครับ ส่วน yamaha นี้ยังไม่เคยลองครับ

Comment

5105 ลองจับคู่กับ wharfedale กับ psb ซิครับ แล้วจะรู้

Comment

Originally posted by CK View Post
                        จากที่ผมใช้เจ้า 5105 อยู่นะครับ onkyo จะเหมาะกับการฟังเพลงแบบหวานๆ ปลายเสียงทอดยาวพริ้วดีครับ ดูคอนเสริทก็ดีครับ คงไม่ค่อยเหมาะถ้าเน้นหนังกับเกมส์ที่ต้องการเสียงแบบเฟี่ยวฟ้าว ตูมตาม ถ้าเน้นด้านนี้ผมแนะนำ harman + Klipsch: QUINTET-III หา sub อีกตัว รับรองดูหนัง เล่นเกมส์ แหล่มครับ แต่คงเกินงบจากสองตัวที่ว่านะครับ ส่วน yamaha นี้ยังไม่เคยลองครับ
                        5105 กับเพลงหนักๆ นี่ไหวมั๊ยครับ

Comment

5105 สหวิทยุ 15500

Comment

Originally posted by scythe View Post
                            5105 กับเพลงหนักๆ นี่ไหวมั๊ยครับ
                            ถ้าหมายถึงแนว Rock อะไรพวกนี้ ผมว่าคงต้องเปลี่ยนลำโพงอย่างท่าน leoriohunter ว่าแหละครับงบมันก็จะบานปลายไป ถ้าสนใจจิงๆ ต้องไปลองนั่งฟังที่ร้านเลยครับ ปิยะนัส ก็ได้ครับบอกงบ บอกความต้องการไป เด้วเค้าแนะนำให้เองครับแล้วก็ลองฟังดู เอาเพลงแบบที่ชอบไปด้วย แต่ถ้างบแถวๆ หมื่นห้าหมื่นหก ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับสำหรับเป็นชุดเริ่มต้น ปล.HT-S300 ลดเหลือ 10,900 ที่งาน powerbuyexpo เซ็นทรัลลาดพร้าว 24 - 5 พ.ค. 52 ผมว่ามันน่าจะดีกว่าลำโพงคอมนะ แต่เสียตรงอัพอะไรลำบาก

Amplifier

# Channels 5.1
                            Total System Power 700W
                            Power (8ohms 1kHz 0.9%) /Ch 115W/ch x 5ch
                            Sub Power 125W (Passive)
                            Speaker A/+B

Processing

DOLBY Decoder PLIIx, DD
                            DTS Decoder DTS, NEO6, 96/24

Connectivity
                            Audio I/O 6 / 2
                            Digital Audio IN (OPT/COAX) 2 / 1
                            Digital Audio OUT (OPT/COAX) -
                            Composite I/O 4 / 1
                            S-Video I/O -
                            Component Video I/O 3 / 1
                            Front-Panel Portable input (stereo mini jack) -
                            Multi-Channel Input 5.1
                            iPod Ready (Option)

Speaker

Front Speaker 2 Way
                            Center Speaker 2 Way, Dual woofer
                            Surround Speaker Full Range
                            Subwoofer 8" Down Firing
                            Cabinet Type Plastic

Miscellaneous

Pre-Pro/Learning Remote / -
                            Last edited by CK; 24 Apr 2009, 07:50:44.

Comment

มันขึ้นกับใช้คู่ลำโพงอะไรละครับ

งานที่เหลือก็ไปฟังตามชุดที่ตัวเองจัดไว้

Comment

Working...
                              X