Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยว SB AUDIGY VALUE 7.1 กับช่อง optical in

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยว SB AUDIGY VALUE 7.1 กับช่อง optical in

คือผมใช้ SB AUDIGY VALUE 7.1 อยากทราบว่าตัวนี้จะสามารถต่อ optical in ได้มั้ยครับ พอดีผมจะต่อ optical จาก xbox เข้า sound card แล้วให้ sound card ปล่อยสัญญาณออกทางสาย component เข้าชุดลำโพง 5.1 หนะครับ

ูู^^^

ใช้อย่างงี้ได้ด้วยเร๊อะ... เพิ่งรู้

Comment

รุ่นนี้ทำไม่ได้ รุ่นอื่นทำได้ แต่ซื้อบางอย่างคุ้มกว่า

Comment

แล้วถ้าเป็น
        Creative SB0460 Sound Blaster X-FI Xtreme Music หละครับ จะทำได้รึเปล่า

แล้วที่ว่าบางอย่างคุ้มกว่านี่ ช่วยแนะนำทีครับ
        คือหาทางที่จะได้เสียง 5.1 โดยประหยัดที่สุดหนะครับ
        Last edited by SenonSah; 24 Apr 2009, 17:02:32.

Comment

มือ2 ไม่เกิน 3000 ต่อ optic เข้า x-box ได้เลย

มือ1 ถ้าหาได้ก็ 3990

Comment

เอ่อผมลืมบอกไปครับ พอดีผมมีชุดลำโพงอยู่แล้ว แต่มันมีแต่ component in นี่สิครับ เลยมามองตัวเลือกที่เปนให้ sound card ถอดรหัสแล้วออกทาง component แทน

พอจะมี sound card ตัวไหนแนะนำมั่งมั้ยครับ

แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

ถ้าคิดว่าหาได้ เอาไอ้นี่

มือ2 คงขายกันไม่เกิน 2000 เสียบไฟ เสียบ optic ออกลำโพงได้เลย ไม่ต้องต่อคอม

ส่วนพวกการ์ด pci มันต้องซื้อ digital io เพิ่ม รวมๆแล้ว แพงกว่าไอ้ลำโพงที่ว่า เลยไม่แนะนำ

หรือเอาพวกกล่อง decoder ก็ได้ 4500

http://forums.overclockzone.com/foru...light=ddts-100

ไอ้นี่ 5500
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=413465

Last edited by battlecruiser; 24 Apr 2009, 18:26:00.

Comment

ดู avr ด้วยนะ
                ราคามือ สอง ประมาณ 5000+- มีเยอะแยะ

Comment

Working...
                X