Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเอามาลงอีกที 2800+ AM2NF6G-VSTA แบบสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเอามาลงอีกที 2800+ AM2NF6G-VSTA แบบสุดๆ

อันนี้ผมลองลากเมื่อสักครู่นี้เองครับ สุดๆ เลย
    เพื่อจะได้ติดกับเขาบ้าง

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=122602

ลากได้สูงสุดที่ผ่าน Bios FSB ที่ 315 แต่ไม่สามารถเข้า Windows ได้ เลยปรับลดลง มาที่ FSB 295 ครับ เลยได้ผลอย่างที่เห็น

ผมทดสอบไม่กี่ตัวนะครับ เพราะเคยลองไปแล้วครั้งหนึ่ง เมื่อบอร์ดเก่าของ OCZ

ดังนั้นผมเลยลองเฉพาะ Everest กับ Super PI เท่านั้นครับ

Spec เครื่องนี้เพิ่งถอยมาเมื่อ 11/9/49 เอง
    CPU Sempron AM2 2800+
    Mainboard Asrock AM2NF6G-VSTA
    RAM Rox DDR 533 256 MB x 2
    เฉพาะ CPU Board Ram 6,400 บาท ครับ

HD SATA 120 GB , Lite-ON DVD Writer -->> มือสองซื้อต่อเพื่อน
    Monitor LG 17"
    Case , Keyboard , Mouse , ถูกๆ (+แผ่นรอง mouse 25 บาท)

รวมแล้ว 14,500 บาท งบมันน้อยนะครับ

เพิ่มเติมอีกนิด กับ Super PI

และบรรดา 2001 กับ 2003 ของเก่าที่ทดสอบตอน FSB 280นะครับ

แล้วสุดท้ายกับ Super PI ตอน FSB 280

Comment

ขอเอา 2800+ 754 มาท้าประลอง จะว่าอะไรไหมท่าน อิอิ

Comment

งั้น ต้องเจอ 2500+ 754 มั๊ง

พูดเล่นนะครับ

บอร์ดตัวนี้ นั้น Oc ไม่ค่อยไปหรอกครับ ไม่รู้เป้นที่อะไร ส่วนที่ได้นั้นก็ถือว่าโชคดี

Comment

สเป็คขวัญใจคนยากเลยครับ แรงใช้ได้เลยครับ

Comment

อันนี้กับ Ram G.Skill นะครับ ลองเล่นๆ นะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...read.php?t=391

คิดว่าอาจจะไปได้มากกว่านี้มั๊ง แต่ไม่มีเวลาเล่นแล้วล่ะ

Comment

ลองของผมบ้าง

2800+ 1.6@2.3ก่าๆ

M/N : K8N4-E

Ram : 1G

พอไหวปะคับ

Comment

แรงแล้วล่ะครับ

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

แรงดีครับ

Comment

ดู Link ผิด ขอโทษด้วยครับ อันนี้แน่นอน

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=122663

ผมไม่ได้ Clock เพิ่มแล้วนะครับ ไม่มีเวลา

มีภาพแรมที่ใช้อยู่ปกตินะครับ ของยี่ห้อ ROX ราคาถูก

Comment

เอาผลทดสอบกับ Ram G.skill มาลงที่นี่ดีกว่า จะได้อยู่ในกระทู้เดียวกัน แต่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง

เป็นการทดสอบโปรแกรม Everest นะครับ

Comment

ดูไปเรื่อยๆ ละกัน

Comment

รีบๆ ทำ บางภาพอาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ

ภาพมีอยู่แค่นี้นะครับ

ลอง 2 โปรแกรม Sisoft กับ Everest

ผมแค่ลองให้ดูเท่านั้นนะครับ ไม่ได้ใช้งานจริง เพราะขืนเอาแรมแพงๆ มาใช้กับเซ็ตนี้มีหวัง ขาดทุนป่นปี้แน่ๆ แต่ถ้าหาแรมราคาถูกมาใช้อาจ oc ได้ไกลก็ได้ ผมว่ามันขึ้นกับดวงนะ แล้วที่ใช้งานปกตินั้นก็เป็นตามเซ็ตข้างบนนะครับ มันถูกดี

แล้วก็ไม่สามารถผ่าน Super PI ได้นะครับ

Comment

เป็นไปได้สวยเลย อิอิอิ

Comment

Working...
                              X