Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนสายลำโพง/สัญญาณ A200 5.1s ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนสายลำโพง/สัญญาณ A200 5.1s ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ใช่ SB0220+A200 5.1S ครับ
    ฟังเพลงจาก foobar+ASIO เปิด 2.1 เสียงเบสจะออกบวมๆ จะไม่ได้ไม่ได้ยินเสียงโน๊ตเบสว่าโน๊ตไร แต่ถ้าพวกกระเดื่อง เนี๊ยได้ยิน แต่ยังไม่ติ๊บ ขนาดเอาหนังสือประมาณ 5-6 โลทับแล้วนะครับ

อาจจะเป็นเพราะ SB0220 ด้วยส่วนหนึ่ง แต่ยังไม่มีเงินเปลี่ยนการ์ด อยากจะโมพวกสายก่อน งบประมาณซัก 500-700 บาท

โดยหลักแล้วผมเล่น เน้นเล่นเกม ดูหนังครับ แต่เวลาฟังเพลงถ้าไม่ได้ยินเสียงเบสว่าเล่นอะไรมันเหมือนขัดใจไงไม่รู้ครับ

ผมอยู่ ตจว. นะครับ ถ้าเป็นสายที่มีขายตามร้านทำลำโพง ทั่วไปได้ก็ดีครับ คราวนี้เรื่อง สายสัญญาณ มันไม่ค่อยจะมีของดีขายอะครับ มีแต่ทั่วๆไป เส้นละ 60 บ. ยาวเมตร เลยอยากเน้น สายลำโพงเป็นหลัก หรือจะแนะนำอยางอื่นเพิ่ม ก็แนะนำได้เลยครับ

สิ่งที่ต้องการ
    1. เสียงเบสให้ฟังออกมาเป็นโน๊ต
    2. กระเดืองกระชับ ตึ๊บๆ
    3. ทั้งหมดนี้้ยังต้องการให้ย่าน แหลม และ กลาง ยังคงเหมือนเดิม หรือดีกว่าเดิม ไม่ลดไปกว่าเดิมครับ

ขอบคุณครับ

เคยฟังเค้ามา

เค้าว่า สายเงินจะให้เสียงที่แหลมขึ้น น่าจะลดเบสได้มั้ง

ไม่ก็โมเอาสาย แลน (ผมม้วนเกลียว 4 เส้น) เลยครับ อันนี้ลองมาแล้ว เสียงรู้สึกได้ว่า
    แหลมแผด ขึ้นมาเลย เบสหายไปเยอะ ไม่ถูกใจไม่เอา แล้วก็ไม่อยากทนรอจนเบิรน เสร็จ

Comment

Originally posted by suek View Post
      เคยฟังเค้ามา

เค้าว่า สายเงินจะให้เสียงที่แหลมขึ้น น่าจะลดเบสได้มั้ง

ไม่ก็โมเอาสาย แลน (ผมม้วนเกลียว 4 เส้น) เลยครับ อันนี้ลองมาแล้ว เสียงรู้สึกได้ว่า
      แหลมแผด ขึ้นมาเลย เบสหายไปเยอะ ไม่ถูกใจไม่เอา แล้วก็ไม่อยากทนรอจนเบิรน เสร็จ
      ขอบคุุณครับ ได้ยินเรื่องสาย lan มาเหมือนกัน เขาว่าไม่เหมาะกับฟังเพลง rock

Comment

Working...
      X