Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความแตกต่างระหว่าง SB0460 กับ SB046A ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความแตกต่างระหว่าง SB0460 กับ SB046A ครับ

ไม่ทราบว่าการ์ด 2 ตัวนี้ มันมีความสามารถแตกต่างกันอย่างไร การ์ดตัวไหนน่าเล่นกว่า
    เน้นใช้งานดูหนัง เล่นเกมส์ครับ
    แล้วใช้กับลำโพง 7.1 (T7900) จะดีรึปล่าวครับ

เห็นว่าต่างแค่ถอด DTS,Dolby ได้กับต้องใช้ Driver Mod นะ
    0460 ถอด DTS ได้เลย แต่ 046A ต้องใช้ Driver Mod แล้ว
    ส่วน T7900 รู้สึกว่ามันใช้ แจ็ค 4 เส้น แต่สายหลังของ sound 2 รุ่นนี้มันมีแค่ 3 รูมั้ง รู้ที่ 4 มันไมค์/digital
    น่าจะเหมาะกับตัว X-Fi titanium มากกว่าที่เป็น PCI-e

Comment

Originally posted by karnet View Post
      เห็นว่าต่างแค่ถอด DTS,Dolby ได้กับต้องใช้ Driver Mod นะ
      0460 ถอด DTS ได้เลย แต่ 046A ต้องใช้ Driver Mod แล้ว
      ส่วน T7900 รู้สึกว่ามันใช้ แจ็ค 4 เส้น แต่สายหลังของ sound 2 รุ่นนี้มันมีแค่ 3 รูมั้ง รู้ที่ 4 มันไมค์/digital
      น่าจะเหมาะกับตัว X-Fi titanium มากกว่าที่เป็น PCI-e
      ขอบคุณที่่ช่วยให้ความกระจ่างครับ

Comment

T7700 / T7900 มันคู่ขา 2 ZS นี่นา

Comment

SB046A มี x-ram คับเล่นเกมเสียงดีกว่าหน่อย

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
            SB046A มี x-ram คับเล่นเกมเสียงดีกว่าหน่อย
            มันก็มีทั้ง2ตัวนะ x-ram ไม่ว่าจะเป็น SB046A หรือSB0460 เช่นรุ่น X-Fi Fatal1ty™ FPS

Comment

นี่มันกระทู้ปีก่อนนี่ครับ หุหุ
              ป่านนี้ จขกท ไปไหนแล้ว แต่คงเข้าใจผิดไปด้วย
              พวกลำโพงครีเอทีฟจะแถมสาย 4 ออก 3 ทำให้ต่อเข้าซาวด์นการ์ดตัวเองได้

Comment

Working...
              X