Announcement

Collapse
No announcement yet.

Belden RG142

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Belden RG142

Belden RG142 ชีล 2 ชั้น แกนทองแดงชุบเงิน อย่างหนา เปลือกเทฟล่อน ดูปองท์ หัวธรรมดาจากออสซี่ (บ้านหม้อ) ยาว 2 เมตร D.I.Y เสร็จ จัดการฟังจาก Audiotrak Prodigy HiFi 7.1 ออก rca เข้า Soundwork Digital 2.1 พร้อมหัวแปลงมินิ ขอบอก เก็บสาย Monster Interlink 400 เข้ากรุแทบไม่ทัน เสียงเปิด ใส ไม่แสบหูเลย เบสกระแทกแน่น ไม่ตูมตามทเมอนสเตอร์ที่ออกจะบวมๆ ถ้าเผลอปรับ อีคิวย่านต่ำขึ้นมา กลางไล่ไปหาแหลมได้ราบเรียบมาก สรุปของดีที่เอามาใช้ผิดงาน เพราะ RG142 เป็นสาย 50 โอมห์ที่ใช้ในงานส่งสัณญาณไวเลสย่าน 2.4-5 Ghz

************ตัวหนังสือไม่มีลอกและถลอก เพราะเป็นแบบแถบสายตัวหนังสือเส้นเล็ก ที่สอดอยู่ใต้เปลือกเทฟล่อนอันเลื่องลือจาก บ.ชั้นนำ ดูปองท์
    Last edited by mballx; 3 May 2009, 10:58:21.

คุณภาพเด็กจัน ดันไปครับ

Comment

ยิ่งนานยิ่งนิ่ม...สบายจริงๆ

Comment

เมตรเท่าไร ท่าน

Comment

Originally posted by tiksna View Post
          เมตรเท่าไร ท่าน
          ผมซื้อมาราคามิตรภาพครับ....พี่ลองหาดู มันน่าใช้ดีนะครับ

Comment

หาได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ

Comment

โอ้วยอดเยี่ม เมตรละเท่าไหร่คับ น่าจับมาเดินสายในแอมป์...

Comment

ถ้ายี่ห้อฝั่งเมกา เมตรละไม่เกิน 200.-ครับ แต่ว่าต้องซื้อตามที่ตัดไว้แล้ว ก็จะมี 20-35 ฟุต จะลองถามให้ว่าตามออร์เดอร์หรือป่าว แต่ว่าไม่ใช่ เบลเดน นะครับ แต่ สายสเปคเดียวกันทุกอย่าง แบบเดียวกัน เพราะเป็นมาตรฐานสากล ของดีที่น่าลองมากๆ

Comment

อุอุ RG 8 ไปเลยคับเส้นใหญ่ดี

Comment

อยากได้ Prodigy HIFI เกี่ยวไหมเนี๊ยะ อิอิ

Comment

Originally posted by Perfect View Post
                      อยากได้ Prodigy HIFI เกี่ยวไหมเนี๊ยะ อิอิ
                      เสียงดีนะ ยัง บ่ ขาย

Comment

ได้มาอีกแบบ หัว Gryphons แบบขันล๊อคแน่น งานดี ชุบหนา สายหุ้มหนังงูดำ ยาว 2 เมตร สวยถูกใจ เสียงดีดังเดิม ใส โล่ง เบสไม่บวม คุ้มค่าราคามากๆ

Last edited by mballx; 13 May 2009, 18:55:58.

Comment

ดันใหม่....กระทู้นิ่งซะแล้ว
                          อยากได้Belden RG142 มีที่ไหนขายบ้าง เคยเห็นที่บ้านหม้อพล่าซ่า
                          แต่ไม่มีตัวหนังสือ (เป็นของเก่า)ขาย2ร้อยกว่าบาทประมาณเมตร ท่านmballx
                          พอจะแนะนำแหล่งที่ขายได้บ้างไหมครับ แล้วเส้นสีดำข้างบนท่านจับมาเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by blue727 View Post
                            ดันใหม่....กระทู้นิ่งซะแล้ว
                            อยากได้Belden RG142 มีที่ไหนขายบ้าง เคยเห็นที่บ้านหม้อพล่าซ่า
                            แต่ไม่มีตัวหนังสือ (เป็นของเก่า)ขาย2ร้อยกว่าบาทประมาณเมตร ท่านmballx
                            พอจะแนะนำแหล่งที่ขายได้บ้างไหมครับ แล้วเส้นสีดำข้างบนท่านจับมาเท่าไหร่ครับ
                            หายากครับยี่ห้อนี้ แตถ้าเป็นสายไม่มียี่ห้อแต่สเปคเหมือนกัน เยอะแยะ ราคาก็ประมาณ 2 ร้อยกว่านิดๆ เส้นสีดำผมซื้อมา 1300.- เอาแบบไม่มียี่ห้อก็ได้ครับ แต่เลือกที่งานดีๆหน่อย เพราะการผลิตต้องมีคิวซี

Comment

Belden RG142 ถ้าจะเอามาเปรียบกับฟูรูเทค เอฟเอ220 ไม่รู้ว่ามันจะสมน้ำสมเนื้อกันป่าวครับ
                              ผมยังไม่เคยฟังทั้งคู่เลย กำลังคิดจะหาอยู่จะเข้าหัวเองแต่ราคาRG142ก้อถูกกว่าตั้งเยอะ เห็นสายฟูรูเทค
                              ขายกันที่เมตรละ 1800.-

Comment

Working...
                              X