Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยคับกำลังจะตัดสินใจซื้อ ลำโพง2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยคับกำลังจะตัดสินใจซื้อ ลำโพง2.1

ถามดังนี้คับ
    1.คือตัวที่ผมดูไว้นะคับคือ Creative I-Trigue 3400 คิดว่ารุ่นนี้เป็นยังไงบ้างคับดีไหม
    2.ถ้าดีควรจะซื้อ Soundcard แบบไหนดีคับ แบบว่าฟังเพลงเล่นเกม พอประมาณ ที่ดูไว้คือ
    Sound Blaster Audigy Value 24 Bit (7.1 Channel) หรือ Sound Blaster Live
    3.ถ้าตัว 2.1 ที่ผมบอกมันไม่ดีพอจะแนะนำตัวอื่นๆได้ไหมคับ 5.1 หรือ 7.1 ก็ได้นะคับ งบประมาณ 4000
    แต่ใจอยากได้แค่ 2.1 เพราะไม่ได้ดูหนัง

ช่วยๆกันตอบหน่อยนะคับจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลก่อนจะซื้อ อิอิ ขอบคุงคับ

I-Trigue 3400 ผมลองฟังดูแล้วเสียงเหมือน sbs 370 เลย ไม่ค่อยคุ้มราคานะผมว่า

ลำโพงลองไปฟังที่ไอทีซิตี้อ่ะครับ เค้าเสียบสายอะไรไว้หมดแล้ว ไปปรับเสียงฟังดูได้เลย

มีอยู่หลายรุ่นเหมือนกัน

ที่ไปลองฟังๆดูผมว่า Edifier อ่ะครับ ราคาสามพันสาม แนวเสียงโดนมาก แล้วก็เสียงดีใช้ได้เลย

ลองฟังด้วยหูตะกั่ว ของผมนี่ ผมว่าเสียงมันเบียดกับ Altec ตัวละหมื่นเลย เสียอย่างเดียว เปิดเสียงดังมากแล้วเสียงจะเปลี่ยน พอเปิดดัง จะไม่เพราะแล้ว

แล้วแต่ชอบนะครับ ลองฟังดู หูใครหูมัน

Comment

1. รุ่นนี้ดีแล้วครับของ Creative เท่าที่ฟังคุ้มราคาแล้วครับ
      2. 2รุ่นที่คุณว่านี่รุ่นไหนก็ได้ครับ เพราะ7.1คุณก็ไม่ได้ใช้ ถ้าใช้ลำโพง2.1นี่ ถือว่า2รุ่นเท่ากันครับ
      แต่โดยส่วนตัวชอบ Sound Blaster Audigy Value 24 Bit ครับ
      3. จากงบนี่น่าจะได้แค่Inspire 5200 ( 5.1 )ของcreativeครับ แต่อย่างที่คุณว่า 2.1ก็พอไม่ได้ดูหนังมันก็ไม่ต่างอะไรครับ

ถ้าผมเลือกนะ ก็ลำโพงCreative I-Trigue 3400กับ Sound Blaster Audigy Value 24 Bit

ส่วนราคานั้นสามารถเช็คได้ที่ http://www.hwhinter.com/price.php
      hardwarehouseเป็นผู้นำเข้าcreativeราคาจะถูกสุด แถมถ้าไปที่ร้านอาจจะต่อได้อีกนิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by beeba View Post
        1.คือตัวที่ผมดูไว้นะคับคือ Creative I-Trigue 3400 คิดว่ารุ่นนี้เป็นยังไงบ้างคับดีไหม
        2.ถ้าดีควรจะซื้อ Soundcard แบบไหนดีคับ แบบว่าฟังเพลงเล่นเกม พอประมาณ ที่ดูไว้คือ
        Sound Blaster Audigy Value 24 Bit (7.1 Channel) หรือ Sound Blaster Live
        3.ถ้าตัว 2.1 ที่ผมบอกมันไม่ดีพอจะแนะนำตัวอื่นๆได้ไหมคับ 5.1 หรือ 7.1 ก็ได้นะคับ งบประมาณ 4000
        แต่ใจอยากได้แค่ 2.1 เพราะไม่ได้ดูหนัง

ช่วยๆกันตอบหน่อยนะคับจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลก่อนจะซื้อ อิอิ ขอบคุงคับ
        1.Creative I-Trigue 3400 ผมใช้อยู่แจ่มครับ เอามาแทนBoston BA745 เบสแน่นกว่า
        2.ผมว่าลงทุนหน่อยเล่น X-Fi Extreme Music ทำให้ 2.1 แจ่มมากขึ้น
        3.ไม่ทราบข้อมูลอื่น

Comment

Originally posted by beeba View Post

1. Creative มี 2 แนวคับ ทุ้ม กับ แหลม
          2. Soundcard ถ้าจะให้คุ้มยาว X-FI Music เท่านั้นเหละ 4000 อ่ะแพง
          3. 5.1 ไปเลย เพิ่มตัง หน่อยแต่คุ้มคับ มีมิติมากกว่า ตัวนี่เลย เพาะมาก T5400 เบสเป็นลูกๆ(ลูกใหญๆ ซะด้วย ตุบๆ case สะเถือนเลย) เบสไม่ค้าง
          เสียงแหลมพอดี มี EAX ด้วย ยี่ห้ออื่นเสียเปรียบตรงนี่เหละ ผมชอบไม่ทุ้มอ่า แล้วแต่คนอ่านะ หูใครหูมัน ราคา 2000 ต้นๆ หรือ 1900 แล้วแต่ร้าน

Comment

พี่คับ Sound Card ตัวนี้พอใช้ได้ไหมคับ CREATIVE X-Fi Xtreme Audio ถ้าเทียบกับ Audigy Value 24 Bit

Comment

2zs หรือ 4 ดีก่าไหมอ่ะ ราคามันไม่โหดแล้วตอนนี้(ถ้าหาได้)

Comment

Working...
              X