Announcement

Collapse
No announcement yet.

MCH ดู DVD แล้วsubtitle ไม่ขึ้นครับ แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MCH ดู DVD แล้วsubtitle ไม่ขึ้นครับ แก้ยังไงครับ

window vista
    DVD.iso เรื่อง ดาวิน ชี่ โค้ด

โปรแกรมใช่ PureCode ตัวล่าสุด Main Player ใช่ MPC
    ปรับทุกอย่างตามภาพครับ

subtitle ไม่ขึ้นเลยทุกภาษาที่มีให้เลือกไม่ขึ้นเลย
    ลองรีเซ็ท โปรแกรมแล้วก็ไมได้ครับ

เมื่อก่อนผมใช่ xp ใช่งานได้ปกติ

Last edited by UnderoatZ; 31 May 2009, 16:15:21.

ลอง เอา Use DxVA ตามที่ท่านแนะนำแล้วซับขึ้นครับ แต่ภาพมันห่วยมากเป็นเพราะอะไร ทั้งที่ตอนใช่ xp มันก็ขึ้นปกติแถมใช้ DxVA ได้ด้วย

Comment

dvd ดูกับโปรแกรมสำเร็จรูปดีกว่าครับ เช่น powerdvd9 mode software เทพกว่า hardware อีก

Comment

ลองปรับตรง shader อะครับ เลือก 0-255 ดูละกันครับ สีมันจะได้ดำเป็นดำๆ

ส่วนเรื่องสวยไม่สวย อันนี้อาจแล้วแต่ตาแล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          dvd ดูกับโปรแกรมสำเร็จรูปดีกว่าครับ เช่น powerdvd9 mode software เทพกว่า hardware อีก
          จริงด้วยครับ powerDVD9 โหมด HD สวยกว่า dxva อีก

ถามต่ออีกนิดครับ
          การ์ดที่ต้องปลดล๊อก DTS DD ex.SB046A เวลาดูใน powerDVD มันจะขึ้นโลโก้ เหมือนพวก การ์ดที่มี DTS DD ex.SB0460 แต่เกิดไหมครับ
          ผมset audio เป็น S/PDIF แล้วใน Control Panel > Sound เลือก SPDIF OUT แล้ว set default ใน Driver set DTS DD เป็น Built in-Decoder เสียงออก ปรับโวลลุ่มที่โปรแกรมไม่ได้ ต้องปรับที่ volume mixer

แต่มีบางแผ่นเช่น คอนเสริต ดา เอนโดฟิน ระบบ DD 5.1 มันมีเสียงหนูแทะ อะครับ แต่พวกหนัง DVD ตปท. ดูได้ อันนี้จะแก้ได้ไหมครับ และที่น่าสังเกตุอีกอย่าง แผ่นดา เสียงดังมากต้องปรับ volume mixer ประมาณไม่เกิน 10% ไม่งั้นลั่นบ้าน หรือเพราะเสียงมันดังถึงได้เสียงหนูแทะ เหมือนลำโพงจะแตก
          Last edited by UnderoatZ; 31 May 2009, 19:01:31.

Comment

Originally posted by Kamiyu View Post
            ลองปรับตรง shader อะครับ เลือก 0-255 ดูละกันครับ สีมันจะได้ดำเป็นดำๆ

ส่วนเรื่องสวยไม่สวย อันนี้อาจแล้วแต่ตาแล้วล่ะครับ
            ตาดีไปนิดครับ ภาพเป็นเหลี่ยมชัดเจนเลยครับ เวลาไม่ใช่ DXVA ใน MPC ซวยครับ ตอนนี้ DVD ดูใน powerdvd Hi-Def TS TP ต่างๆ ดูใน MPC

Comment

Working...
            X