Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงรบกวนที่ลำโพง เวลาต่อ notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงรบกวนที่ลำโพง เวลาต่อ notebook

เสียงรบกวนที่ลำโพง เวลาต่อ notebook
    พอดีซื้อลำโพงมาต่อ Asus F8Sn ครับ แล้วมันมีเสียงรบกวนที่ลำโพง ถ้าถอดแบตจะเงียบครับ เสียบปลั๊กจะมีเสียงรบกวน ต่อเครื่องเล่น Mp3 ก็ไม่มีเสียงรบกวน

เลยไปเอา adater ของ toshiba มาต่อดู กลายเป็นเสียงหึ่งๆแทน

เวลาต่อกับ notebook (notebook เสียบปลั๊กด้วย) นานๆที มันจะจี่ดังขึ้นมา ด้วยอ่ะครับ ซึ่งประจวบเหมาะกับช่วงที่ตู้เย็นทำงานพอดี

ไม่ทราบว่าของเพือนๆ เป็นกันมั้ยครับ

และจะแก้ไขอย่างไร (อยู่หออ่ะครับ)

ปล. JBL Duet นะครับ
    Last edited by guide155; 6 Jun 2009, 09:39:00.

ไม่มีใครตอบเลย T_T

Comment

สัญญาณรบกวนจากกระแสไฟฟ้า

ลองหา psu หรือปลั้กที่มี stabilizer ครับ

Comment

Working...
      X