Announcement

Collapse
No announcement yet.

EACAN (A-200) Gold กับ (A-200)5.1s ต่างกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EACAN (A-200) Gold กับ (A-200)5.1s ต่างกันไหม

คือผมสั่งรุ่นEACAN (A-200) Gold http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0010127 แต่ได้รุ่น A200 5.1s มาจะถามว่ามันต่างกันเยอะไหม2รุ่นนี้ หรือมันตัวเดียวกัน เค้าบอกที่ร้านก็มีแต่รุ่นนี้ ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะนะไม่อยากเรื่องมาก
    พอได้มาก็เอามาเทสเลย ที่ให้มาเป็น RCAหมด ใช่สายลำโพงเดิม ลงทุนซื้อสายสัญญาณ MINI-RCA 3เส้น เส้นละ35=105บาท สายลำโพงของเดิม
    ลองต่อดู Sound Card http://forum.khonkaenlink.info/riche...151d45ced1.jpg เสียงที่ออกไม่ได้เรื่องเลย เบสออกบวมมากคู่หน้าก็ออกแหลมๆด้านๆ ยังไงไม่รู้ หมดไป4500รวม Sound Card พอได้ยินแค่นี้แหละมันคุ้มหรือวะเนี๊ย
    อาจจะเกิดจากหลายสาเหตุที่ทำให้ยังไม่สมบูรณ์ แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง
    ช่วยแนะนำที และ2ตัวต่างกันไหม

ลำโพงเราไม่รู้นะว่ายังไงต่างรึเปล่า

แต่ลองเบิร์นๆๆดูไปสักพัก อิอิ สู้ๆๆ

Comment

ตัวเดียวกันไม่ใช่เหรอครับ

ลำโพงนี่ ลองเบิร์นดูก่อนนะครับ แล้วค่อยตัดสินมัน

Comment

ลอง burn แล้วเบสดีขึ้นแน่ๆครับ

Comment

ลองใช้สักอาทิตย์2อาทิตย์ดูก่อนครับ จึงจะรู้ว่าเสียงดีหรือไม่

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ผมจะลองเปลี่ยนสายสัญญาณและสายลำโพงดูจะออกไปซื้อเดี๋ยวมารายงานต่อนะ

แต่ผมว่า2รุ่นนี้ต่างกันอยู่นะ ตามลิ้ง
            http://www.eacan.com.cn/en_products_a200_02.htm

Comment

ของแบบนี้ต้องเบิร์นเดิมสัก 100 ชม ครับ อย่าเพิ่งตัดสินว่ามันไม่ดี พอเบิร์นเสร็จค่อยเปลี่ยนสายตามแนวที่เราชอบ เช่น ถ้ามันมีเสียงนุ่มไป ก็ซื้อสายที่ออกแนวแข็งๆ มาใช้ หรือ ถ้าเสียงแข็งๆ ดิบๆ ก็อาจจะเอาสายที่มีแนวเสียงนุ่มๆ มาใช้ได้ครับ

เริ่มต้นคือเล่นเดิมๆ ไปก่อนสัก 100 ชม แล้วมาคิดกันอีกที ว่าจะทำไงกันต่อ

Comment

กำลังโมสายแลน ดูตามภาพของคุณ UnderoatZ ก็เข้าใจแล้ว http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=474600

กำลังเข้าหัว...
                Last edited by dcom; 7 Jun 2009, 22:15:18.

Comment

ตัวนี้ต้องเปลี่ยนสายสัญญาณ + สายลำโพงเสียงถึงจะดีครับ เอาสายธรรมดาๆก็ยังดีกว่าสายแถมมาก
                  เปลี่ยนแล้วเบิร์นพร้อมสายใหม่เลยครับ
                  (ถ้าเบิร์นดังๆ ยาวๆ แนะนำเปิดพัดลมเป่าซิ้งนิดนึงครับ ร้อนมาก)

Comment

สายสัญญาณคือสายที่ต่อจาก ซัพไปที่การ์ดเสียง ใช่เปล่า
                    และ
                    สายลำโพงคือสายที่ต่อจาก ซัพไปตามลำโพงทั้ง 5 ดอกใช่เปล่า

คือสับสนอะ งงนิดๆ

Comment

Originally posted by dcom View Post
                      กำลังโมสายแลน ดูตามภาพของคุณ UnderoatZ ก็เข้าใจแล้ว http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=474600

กำลังเข้าหัว...
                      ลองตามนี้ครับ เพราะปัญหาเดียวกับผม ผมเปลี่ยนสายลำโพง เป็นเมตรละ ไม่กี่สตางค์ และเอาสายlan มาเป็นสายสัญญาณ แล้วผมก็รู้ว่านี้หล่ะใช่เลย ถ้ามีเงินจะเปลี่ยนสายลำโพง และเข้าหัว สายสัญญาณใหม่ น่าจะดีกว่านี้ ตอนนี้เบรินมาได้ซักเดือนกว่าๆ เปิดวันหล่ะ 2-3 ชม. ตอนแรกว่าเบสมันเบาลง ตอนนี้คืนตัวแล้วครับ เป็นลูก กระชับ เก็บตัวเร็ว ฟังเพลง rock ดูหนัง กระจกสั่นเลยครับ ผมว่าสายสัญญาณมีผลชัดเจนสุด เพราะ sub มันต่อมาจาก ซาวด์การ์ด ด้วยสายสัญญาณโดยตรง

ปล. วันแรกผมก็อยากจะร้องไห้ครับ เสียงแม่..ม คุ้มกับการขับรถจากสุพรรณไปซื้อเซียร์ไหมเนี๊ย ตอนนี้บอกได้ว่าโคตรคุ้มครับ

คุณ dcom ได้ผลอย่างไรแจ้งกันบ้างนะครับ

Comment

ก่อนทำ ลืมสายแลนเข้ากล้องอุปกรณ์ก็ดังนี้

ถักเส็จเตรียมเข้าหัว

เข้าหัวเส็จแล้วทั้งหมด

ส่วนวิธีนั้นสูตรคัยสูตรมัน ถ้าอยากได้สุตรผมก็เม้นลงมานะครับ เหนื่อยอยู่ตรั้งแต่เมื่อคืนนี้แล้ว
                        ไอ้ตอนซื้อมาก็ไม่ได้ดูให้ดีดันไปซื้อ หัวRCAตัวเมียมา ว่าจะเอาไปปลี่ยนขี่รถไปก็10.ก.ม ไปกลับก็20แล้วที่ร้านเค้าก็บอกว่าหัวRCAตัวผู้หัวเดียวของหมด เหลือแต่แบบ2หัวก็เลยเอามาอย่างที่เห็นเสริม พยามหาสีสายยางตามสีที่ออกจากSound Card แต่ได้แค่นี้ ยังไม่เส็จให้ดีก็เอาเทบดำพันสายแลนที่เหลือจากหัว RCA นิดหน่อยก็แจ่มแล้ว
                        สรุปด้านเสียง
                        1.เสียงที่ฟังแล้วนิ่มนวลขึ้น
                        2.เสียงใสขึ้นแบบแยกออกเลย
                        3.อันนี้สำคัญ เสียงเบส เสียงเบสที่ออกมาดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควรแน่นนึบๆ
                        นิยังเบิร์นได้ไม่กี่ช.ม เองคงต้องใช้ไปซัก2-3 อาทิตย์ ค่อยว่ากัน
                        ผมอยู่หาดใหญ่ของทั้งซื้อจาก อมรและตลาดกิมหยง

Comment

ใช้อยู่ เบสเป็น ลูกๆๆเลยนะ แต่ใช้กับ x-fi platinum

Comment

Originally posted by singha View Post
                            สายสัญญาณคือสายที่ต่อจาก ซัพไปที่การ์ดเสียง ใช่เปล่า
                            และ
                            สายลำโพงคือสายที่ต่อจาก ซัพไปตามลำโพงทั้ง 5 ดอกใช่เปล่า

คือสับสนอะ งงนิดๆ
                            ใช่ครับ

Comment

^
                              ^
                              ^ถูกต้องแล้ว ตามนั้น
                              ตอนนี้ออกเป็นลูกๆแล้วละ

Comment

Working...
                              X