Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบการ์ดพวกนี้หน่อยครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเปรียบเทียบการ์ดพวกนี้หน่อยครับท่าน

พอดีว่าเพิ่งได้ X2 2.1 มาครับ การใช้งาน เล่นเกมส์กับฟังเพลงอย่างละครึ่งครับ พอได้มาก้อหาความรู้เอาในบอร์ด จนมาสุดอยู่ที่การ์ดจอพวกนี้อ่ะครับ รบกวนเรียงลำดับและราคาให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ว่าตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

1.SB0100
    2.Audigy 2
    3.Audigy 2 value
    4.Audigy 2 ZS

ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าจะเหมาะกับการใช้งานของผมข้างต้นครับ

รึว่าถ้าท่านใดมีตัวอื่นๆแนะนำในงบไม่เกิน 1500 บาท รบกวนแนะนำด้วยนะครับ(มือ2ก็ได้ครับ)

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ

Audigy 2 ZS ดีสุดมือสองอยู่ที่ 1800 บาทโดยประมาณ

Comment

Audigy 2 ZS ของเค้าแจ่มจริงแบบทีท่านบนว่า....

ราคาที่1700-2200 ดูเอาในห้องhifi

Comment

SB0400 ถ้าหาได้ มันไม่เกินพัน

Comment

2.Audigy 2

ถ้าไม่ค่อยได้ดูหนัง พวกนี้ก็น่าจะพอ

Comment

2 value เทพสุด เทพกว่า 2 zs

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตัดสินใจได้แล้วว่าจะเอา A2 Value ครับ ไม่ทราบว่าใช่ตัว SB0400 รึเปล่าครับ

Comment

sb0400

Comment

สงสัยทำไม audigy 2 value ถึงดีักว่้า audigy 2 zs

Comment

เพราะ audigy 2 value ทำงานที่ 44.1 khz ได้

ส่วน 2 zs resampling ตายตัวเป็น 48 khz

Comment

ขอบคุณครับ^_^

Comment

Working...
                      X