Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซต HDMI อย่างไรให้ได้ทั้งเสียงเเละภาพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซต HDMI อย่างไรให้ได้ทั้งเสียงเเละภาพครับ

HTPC ของผมเพิ่งใส่ HD4350 ลงไปน่ะครับ เห็นว่าขับเสียง 5.1 ผ่าน HDMI ได้ ก็จับต่อเข้า LCD TV ก็มีภาพพร้อมเสียงตามปกติ เเต่ผมต้องการให้เสียง HDMI มันต่อเข้าไป AVR อ่ะครับ เเต่ตัวการ์ดจอ มันดันมี HDMI ให้พอร์ตเดียวเอง เเล้วปัญหาอีกอย่าง AVR ผมไม่มี HDMI input ตัวขยายช่อง HDMI มีขายมั้ยครับ เเล้วก็ตัวเเปลง HDMI ให้เป็นสายออฟติคอลหรือ Coax มีขายมั้ย คำถามสุดท้ายครับเสียงของจาก HDMI ดีกว่า Onboard 5.1 Realtek มากมั้ยครับ
    ขอบคุณทุกคนที่มาตอบให้นะครับ
    Last edited by gatuso; 17 Jun 2009, 01:55:02.

ขอดูหน้าตา preamp ที่ว่า กับลำโพงที่ใช้

Comment

AVR DENON 1602 รุ่น 5.1 channal ครับ ขอเเก้นะครับเป็น AVR ครับไม่ใช่ Pre-amp
      Last edited by gatuso; 17 Jun 2009, 01:43:34.

Comment

s/p dif ผ่าน coaxial / optical

และ s/p dif ผ่าน hdmi

มีค่าเท่ากัน

Comment

Working...
        X