Announcement

Collapse
No announcement yet.

eacan 5.1 จะเปลี่ยนลำโพง 1 คู่มันจะเวิร์คไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• eacan 5.1 จะเปลี่ยนลำโพง 1 คู่มันจะเวิร์คไหมครับ

eacan a 200 5.1s
    คือไปติดต่อซื้อจากใน hifi market มา
    มันมีอยู่ 1 ตัวเสียงไม่ดังซึ่งผมเสียดายมากตอนนี้เลยฟัง 2.1 อยู่ เสียงมันเบาน่ะครับลองเปลี่ยนฟังดูทั้ง 5 ตัวแล้วมีมันตัวเดียวนี่แหละเสียงเบามาก
    กะลังติดต่อกับเจ้าของอยู่
    พ่อผมเขาบอกว่าให้ซื้อลำโพงอื่นมาต่อเอาก็ได้
    ผมเลยสงสัยถ้าไปเอาลำโพงคู่ มาต่อแทนที่มันคือเก็บไปเลย 1 คู่เอาคู่อื่นมาใส่แทนแล้วเอาไปตั้งไว้เป็น Rear-L+R แทนของมันเองเสียงที่ได้มันจะเป็นยังไงครับหรือขึ้นอยู่กับลำโพงที่เอามาต่อ
    กลัวเอามาใส่แล้วเสียงไม่ได้เรื่องน่ะกลายเป็นเสียตังเพิ่มอีก
    ใจจริงอยากได้ชุดของมันเองให้ 5.1 สมบูรณ์ น่ะ
    Last edited by tower; 18 Jun 2009, 11:20:06.

โอมห์เท่ากันมั๊ย กำลังวัตต์ที่มีขับออกมั๊ย แนวเสียงไปด้วยกันได้หรือเปล่า
    ต้องดู ต้องลอง ต้องฟัง

Comment

ถ้าไม่ได้ต่อลองฟังก่อนโอกาสเข้ากันยากมากครับเว้นแต่จะฟลุ๊คซื้อมาถูกตัว

ผมเคยเอาลำโพงคู่หน้าของชุดโฮมฯโซนี่(8โอมห์)
      มาต่อกับ sagg 10s เสียงดี
      มาต่อกับ gainclone เสียงดีมาก
      มาต่อกับ microlab เสียงห่วย
      มาต่อ แอมป์ไพโอเนียรุ่นเล็ก เสียงดี

เอาลำโพงsat. microlab / sagg ต่อแอมป์ ตัวอื่นๆเสียงห่วย

Comment

Working...
      X